Tập Lái
25/5/12
29
1
8
34
Em bất cẩn làm mất cái bằng B2, tuy nhiên vẫn còn hồ sơ gốc, không biết như vậy thì xin cấp lại có khó không ạ, thời gian có lâu không các Bác ha?

Hạng B2
12/3/12
325
4
18
35
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Chúc mừng bạn giangho vì Bạn còn hồ sơ gốc, khi còn hồ sơ gốc và bằng còn hạn thì xin cấp lại đơn giản hơn, tuy nhiên thời gian thì hơi lâu, chắc khoảng 1 tháng mới có bằng đó Bạn.[/font]

giangho nói:
Em bất cẩn làm mất cái bằng B2, tuy nhiên vẫn còn hồ sơ gốc, không biết như vậy thì xin cấp lại có khó không ạ, thời gian có lâu không các Bác ha?

Tập Lái
25/5/12
29
1
8
34
Lâu đến vậy ạ. Thế thủ tục giờ thế nào Bác ơi giúp em với, còn chi phí nữa thì sao ạ

truc.autobay nói:
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Chúc mừng bạn giangho vì Bạn còn hồ sơ gốc, khi còn hồ sơ gốc và bằng còn hạn thì xin cấp lại đơn giản hơn, tuy nhiên thời gian thì hơi lâu, chắc khoảng 1 tháng mới có bằng đó Bạn.[/font]

giangho nói:

Hạng B2
12/3/12
325
4
18
35
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Bạn lên sở giao thông công chánh thành ph ấy, mang theo hồ sơ gốc nhé. Trình bày tình hình Bạn bị mất bằng như thế, họ sẽ hướng dẫn bạn cách làm thủ tục. Sau đó khám sức khỏe ngay trên đó luôn. Chi phí chắc cũng vài trăm đó Bạn ạ.[/font]

Tập Lái
4/7/12
42
27
8

truc.autobay nói:
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Bạn lên sở giao thông công chánh thành ph ấy, mang theo hồ sơ gốc nhé. Trình bày tình hình Bạn bị mất bằng như thế, họ sẽ hướng dẫn bạn cách làm thủ tục. Sau đó khám sức khỏe ngay trên đó luôn. Chi phí chắc cũng vài trăm đó Bạn ạ.[/font]

Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
giangho nói:

Thủ tục nó như vầy nè bác, em mới làm lại, hẹn 01 tháng sau có.

<span style=""color: #888888;"">- Đơn đề nghị đổi, cấp lại giấy phép lái xe </span><span style=""color: #888888;"">(như link này </span>http://sgtvt.hochiminhcity.gov.vn/web/tintuc/default.aspx?cat_id=566&news_id=10805#content)
- Giấy khám sức khỏe ( khám tại 252 Lý Chính Thắng cho tiện, giá là 40.000 VND).
- Bản sao giấy CMND.
- Hồ sơ gốc của bằng lái xe.
- 05 tấm hình 3x4 (01 tấm cho đơn cấp lại giấy phép lái xe, 01 tấm cho giấy khám sức khỏe, 03 tấm nộp cho sở).
Lệ phí cấp lại bằng là 30.000VND. Thời gian cho việc khám sức khỏe và nộp đơn chỉ khoảng 30 phút.
Đừng nghe lời mấy chú cò ngồi đầu hẻm, cứ đi thẳng vào trong mà tự làm.

Hạng B1
13/11/12
95
0
0
40
CTC
bằng lái bị mất còn hồ sơ gốc, xin cấp lại có phải sát hạch lại k các bác????

Hạng C
9/5/08
852
304
63
raubap nói:
không cần phải thi lại bác nhé

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Bằng lái e được cấp ở tỉnh, sắp hết hạn, khi đi đổi tại TPHCM có cần chuyển vùng ko các bác

4/5/12
119
9
18
raubap nói:

Nếu còn hạn thì sát hạch lại lý thuyết , hết hạn thì sát hạch cả lý thuyết lẫn thi hình ( 10 bài tổng hợp )
Những trường hợp hỏa hoạn , thiên tai ... được cấp lại mà không cần sát hạch