Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Em thường xuyên phải đi làm về đường này. Mọi khi thì em đi về sớm tầm 16h,17h thì đường rất vắng và dễ đi, ( chỉ từ sau 19h mới nhiều xe tải + container ). Nhưng khoảng 1 tuần gần đây ngay từ 16h đã rất nhiều xe tải, xe đầu kéo, container chạy, thường kẹt cứng ngay khúc vừa từ trạm thu phí cầu đi ra.

Trạm thu phí thì 5 làn, ra ngoài khúc đường võ chí công thì chỉ có 2 làn nên xe nào cũng chen vào. Trong khi xe em thì bé như con kiến chui rúc giữa đám khổng lồ kia.

Cho em hỏi có bác nào biết gần đây có thay đổi gì mà tự nhiên xe đông lên vậy không ạ? Là ngắn hạn hay dài hạn, nếu cứ tiếp tục như thế chắc em phải đổi tuyến đường khác quá :(

Như thế này nguy hiểm quá
Bác đi làm về mà di chuyển như trong ma trận của xe Container thì xui rủi có ngày bác thành ma đó, tránh đi đường khác cho lành. Còn đường nào thì bác lên Google search cho nhanh theo thông tin điểm đi và điểm đến của bác... :D

Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
Chắc bác mới đi cung đường này chưa đc 1 năm. Khu vực quanh cầu Phú Mỹ, Đồng Văn Cống, Mai Chí Thọ, rồi khu Trường Thọ - Q2 ... thì tới mùa cận tết nào nó chả đông. Chuyện bình thường thôi. Ngày xưa cái cảng Cát Lái nó mang tiếng là nằm ở tít mù ngoại thành, giờ nhờ mấy anh đại gia BĐS mà nó lọt thỏm giữa cái khu sốt dẻo nhất thành phố rồi. Hic, tội nghiệp mấy cái cảng, không biết nay mai còn chỗ để cho nó di dời không ...

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
do cái tàu vietsun vừa rồi chim ngoài luồng soài rạp, ảnh hưởng lưu lượng tàu bè ra vào cảng, dẫn đến luu lượng xe lấy hàng từ cảng và tập kết hàng cũng thay đổi.

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
nên cài ứng dụng TTGT, rồi cho mấy cái cam của cầu phú mỹ (phía Q2, Q7, vòng xoay Mỹ Thủy) vào. Em mỗi lần phải qua cầu Phú Mỹ thì ít nhất phải xem cam 1 lượt rồi mới dám đi.

Ngoài ra, em hay đi từ Q7 sang Q2 (đoạn cổng C giao với nguyễn thị định) thì em đi đường bên trong (qua trạm thu phí, gặp đèn xanh đỏ đầu tiên là quẹo phải, xong quẹo trái chạy tới cuối đường quẹo phải qua cầu nhỏ, rồi quẹo trái qua là ra Cổng C). Khỏi đi ngang qua vòng xoay Mỹ Thủy

Hạng B2
20/3/17
115
65
18
41
Thời điểm này bác chịu khó về Hoàng diệu, qua cầu chui xuống hầm TT ra Mai chí Thọ. Tuy xa nhưng ít kẹt xe và chay yên tâm hơn.
Em thấy mai chí thọ cũng hay kẹt lắm. Khi có va chạm là chôn chân luôn

Hạng B1
3/6/14
50
46
18
www.noithatbaokhoi.com
nên cài ứng dụng TTGT, rồi cho mấy cái cam của cầu phú mỹ (phía Q2, Q7, vòng xoay Mỹ Thủy) vào. Em mỗi lần phải qua cầu Phú Mỹ thì ít nhất phải xem cam 1 lượt rồi mới dám đi.

Ngoài ra, em hay đi từ Q7 sang Q2 (đoạn cổng C giao với nguyễn thị định) thì em đi đường bên trong (qua trạm thu phí, gặp đèn xanh đỏ đầu tiên là quẹo phải, xong quẹo trái chạy tới cuối đường quẹo phải qua cầu nhỏ, rồi quẹo trái qua là ra Cổng C). Khỏi đi ngang qua vòng xoay Mỹ Thủy
chuẩn rồi này