Tập Lái
5/1/19
9
5
3
29
À mém tí quên. Có vụ hãm l nhất về thaco là bmw, hài thúi ruột, thaco nhập khẩu xe về bán mà tụi nó vẫn chê xe bmw thaco dỏm =))))). Thúi hơn cứt chắc thag euro tên tây nghe sang hơn thaco trường hải

Cười chết em, sắp tới mà lắp bmw ở VN luôn chắc còn hài nữa =))))

Hạng D
10/4/16
1.534
6.277
113
45
e góp ý như vậy là bác cũng biết e có hiểu biết sơ rồi đúng ko, e ko có nhiệm vụ phải liệt kê ra cho b xe b mới sử dụng mới gần 3năm thì bác cứ thoả mãn với nó đi, thêm 1,2 năm nữa có gì ko đúng thì bác quay lại đây ném đá e nhé, chớ đi mới gần 3 năm như b thì moring hay i10 cũng còn ngon lắm..chúc b trọn niềm vui với lựa chọn ạ , mà chắc b còn cay e cái vụ gì đó bên thớt honda đúng hem..e thấy bác nhắc tới con subi thần thánh của bác e thấy quen quen
Thời đại bây giờ Global Trans, nên các công ty lớn tận dụng chính sách ưu đãi về thuế, môi trường để đặt nhà máy tại các nước như TQ, VN là chuyện bình thường. Nên thiết bị xuất xứ tại VN hay TQ không là vấn đề lớn, miễn sao đáp ứng quy trình chất lượng của hãng khi xuất xưởng.
Em chẳng bao giờ cay cú Fan hãng khác. Chỉ lên án vài thành viên khi mua CRV kèm lạc lại tỏ ra tự hào, chính những người đó làm ảnh hưởng đến thời gian nhận xe của những người đăng ký trước. Điều này về lâu dài không tốt. Bác cứ ngẫm nghĩ về văn hóa tranh giành sẽ làm xã hội biến tướng như thế nào đi?

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
Thời đại bây giờ Global Trans, nên các công ty lớn tận dụng chính sách ưu đãi về thuế, môi trường để đặt nhà máy tại các nước như TQ, VN là chuyện bình thường. Nên thiết bị xuất xứ tại VN hay TQ không là vấn đề lớn, miễn sao đáp ứng quy trình chất lượng của hãng khi xuất xưởng.
Em chẳng bao giờ cay cú Fan hãng khác. Chỉ lên án vài thành viên khi mua CRV kèm lạc lại tỏ ra tự hào, chính những người đó làm ảnh hưởng đến thời gian nhận xe của những người đăng ký trước. Điều này về lâu dài không tốt. Bác cứ ngẫm nghĩ về văn hóa tranh giành làm con người sẽ như thế nào đi?
e hiểu ý bác, quan điểm của e thì TQ lf công xưởng thế giới, hàng hoá gia công ở TQ chiếm phần lớn, nhưng với e có phân biệt hàng china gia công theo tiêu chuẩn gắt gao của bên đặt hàng để xuất đi các thị trường cao cấp như châu âu, mỹ, nhật...thì ko có gì phải bàn cải, còn hàng do Việt Nam đặt hàng gia công chất lượng nhằm giảm chi phí và giảm giá thành cạnh tranh với các thương hiệu khác thì e ko chấp nhận đc, đối với TQ thì đặt hàng gia công linh kiện với giá thành bao nhiêu họ cũng làm đx, quan trọng là chất lượng và độ bền theo tgian thôi.. còn vụ xe kèm lạc thì hãng nào hút hàng hay hiếm hàng đều vậy...toyota, honda, thậm chí xe hàn huundai cũng có..bản thân e ko ưa kèm lạc nên e mua xe ko bao giờ kèm lạc nhé..nhưng nó cũng phản ánh đúng nhu cầu thị trường thôi, trên thế giới cũng vậy thôi..

Hạng D
10/4/16
1.534
6.277
113
45
e hiểu ý bác, quan điểm của e thì TQ lf công xưởng thế giới, hàng hoá gia công ở TQ chiếm phần lớn, nhưng với e có phân biệt hàng china gia công theo tiêu chuẩn gắt gao của bên đặt hàng để xuất đi các thị trường cao cấp như châu âu, mỹ, nhật...thì ko có gì phải bàn cải, còn hàng do Việt Nam đặt hàng gia công chất lượng nhằm giảm chi phí và giảm giá thành cạnh tranh với các thương hiệu khác thì e ko chấp nhận đc, đối với TQ thì đặt hàng gia công linh kiện với giá thành bao nhiêu họ cũng làm đx, quan trọng là chất lượng và độ bền theo tgian thôi.. còn vụ xe kèm lạc thì hãng nào hút hàng hay hiếm hàng đều vậy...toyota, honda, thậm chí xe hàn huundai cũng có..bản thân e ko ưa kèm lạc nên e mua xe ko bao giờ kèm lạc nhé..nhưng nó cũng phản ánh đúng nhu cầu thị trường thôi, trên thế giới cũng vậy thôi..
Tất nhiên, một xe bền hay không phải chạy trên 5 năm khoảng 60k km mới đánh giá được. Em nghĩ Thaco xài part chung với xe Haima(liên doanh Mazda với Cty trong nước) ở TQ. Haima ở TQ cũng được đánh giá cao về vận hành và bền bỉ. Và Mazda cũng k dám hạ chất lượng xuống quá thấp làm ảnh hưởng uy tín đâu.
Hôm trước, em đọc trên Facebook hội CX-5 có xe Mazda tông gãy cột điện mà bác tài chỉ bị thương nhẹ nên vấn đề an toàn ở Mazda tại VN cũng ổn. Còn so sánh với chất lượng xe ở các nước phát triển thì khập khiễng lắm.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Thực tế CX-5 bà xã đi
Ưu:
Tiết kiệm xăng, nhẹ nhàng, dáng xe & nội thất đẹp.
Tay lái mịn màng được 9/10 so với Subie Forester XT.
Nhược:
Hơi ồn so với Mít Out, Nissan. Phuộc cứng và cao nên lắc ngang, khắc phục bằng gắn thêm thanh strut bar trước và sau.
Vỏ xe loại 19inch nên mắc tiền, nhiều lúc không có sẵn.
Lấy lúc T3/2016 cũng gần 3 năm, chỉ thay vỏ Mic để êm hơn và bình acquy(Bxa thường k tắt Istop)
Cung cấp thông tin Các đồ Tàu mà các anti hay dìm: DVD nghe nói Tàu. Các thứ khác Tàu như đèn Stanley China. Mâm, ốp nhựa gầm, cùm thắng Tàu nhưng có chữ Mazda. Các thứ khác trong máy thì Nhật, ECU Bosch Ấn Độ, thậm chíi quạt gió máy lạnh cũng Nhật.
Những món em kể ra để bác dìm cho đã chứ k nên phát biểu chung chung kiểu "nuôi cây gì, trồng cây gì" mắc cười lắm.
Bác fan Honda thì chắc biết mấy cái loa VN trong CRV và vụ rỉ sét gầm ở CRV chứ nhỉ?
Đó, đây mới là cái em cần biết này :)). Cảm ơn bác.​

Tập Lái
3/7/18
42
34
23
35
Quan 02
3dartdaily.com
Các bác có tự hỏi vì sao Mazda là thương hiệu Nhật, nội ngoại thất cũng ok, option thì miên man mà bán giá thấp hơn các hãng Nhật khác không ? Vì Thaco Trường Hải yêu người Việt nên bán giá iu thương ? Theo các bác cái nghị định 116 là những ai đã chi phối để tạo ra nhằm ăn dày 6 tháng đầu năm ? Ôi!

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Thực tế CX-5 bà xã đi
Ưu:
Tiết kiệm xăng, nhẹ nhàng, dáng xe & nội thất đẹp.
Tay lái mịn màng được 9/10 so với Subie Forester XT.
Nhược:
Hơi ồn so với Mít Out, Nissan. Phuộc cứng và cao nên lắc ngang, khắc phục bằng gắn thêm thanh strut bar trước và sau.
Vỏ xe loại 19inch nên mắc tiền, nhiều lúc không có sẵn.
Lấy lúc T3/2016 cũng gần 3 năm, chỉ thay vỏ Mic để êm hơn và bình acquy(Bxa thường k tắt Istop)
Cung cấp thông tin Các đồ Tàu mà các anti hay dìm: DVD nghe nói Tàu. Các thứ khác Tàu như đèn Stanley China. Mâm, ốp nhựa gầm, cùm thắng Tàu nhưng có chữ Mazda. Các thứ khác trong máy thì Nhật, ECU Bosch Ấn Độ, thậm chíi quạt gió máy lạnh cũng Nhật.
Những món em kể ra để bác dìm cho đã chứ k nên phát biểu chung chung kiểu "nuôi cây gì, trồng cây gì" mắc cười lắm.
Bác fan Honda thì chắc biết mấy cái loa VN trong CRV và vụ rỉ sét gầm ở CRV chứ nhỉ?
Xe em thì block ML thái Lan , hệ thống dây điện indo , moto điện nhật , các cảm biến gắn theo động cơ japan , kính lái kính xung quanh nhật , 2 dây dai an toàn trước nhật ,
Thêm 2 cái Mazda china là càng A , 2 dây dai an toàn ghế sau , màn hinh DVD và kệ gác tay , 2 lỗ tai ,nhưng âm thanh khá hay màn hình đẹp và nhạy hơn mấy cái DVD made in ThaiLan.
- Nhựa mềm chị na nhưng ngon ,đẹp tuy hơi mỏng , các xe khác nhựa cứng đi nắng rọi vào ra mùi benzen nên nhức đầu và hôi.
- đầu năm 2017 mua giá 630 triệu có đủ đồ KM , BHVC 1 năm ,dán sẵn Phim . Giá nhỉnh hơn con vios 2017 ( 610 tặng DVD winca tàu ) không tặng BHVC,dán phim. Nói chumg chưa hài lòng 100% nhưng giá đó không đòi hỏi nhiều.Còn thấy M3 2017 FL thì các option new thấy vượt tệoi hẳn.

Hạng D
10/4/16
1.534
6.277
113
45
Các bác có tự hỏi vì sao Mazda là thương hiệu Nhật, nội ngoại thất cũng ok, option thì miên man mà bán giá thấp hơn các hãng Nhật khác không ? Vì Thaco Trường Hải yêu người Việt nên bán giá iu thương ? Theo các bác cái nghị định 116 là những ai đã chi phối để tạo ra nhằm ăn dày 6 tháng đầu năm ? Ôi!
Chuyện đấy ở tầm vĩ mô, ở đây k ai trả lời được đâu bác.

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
e bảo đảm ai cũng biết, nhưng họ ko muốn chấp nhận sự thật và tự huyễn hoặc mình thôi :)

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Chuyện đấy ở tầm vĩ mô, ở đây k ai trả lời được đâu bác.
Em nghĩ do thương hiệu. Toy và Hon thương hiệu được tin cậy quá rồi. Mazda sinh sau đẻ muộn, lại lắp ráp nên thương hiệu yếu hơn (kém cả hyundai). Vẫn có những topic như thế này thì mazda chưa thể đặt ngang với Toy và Hon đc. Còn so với Nhật khác thì cũng ngang ngửa thôi.