Thảo Luận Chung Cho em hỏi về đường ko có bảng cấm dừng - cấm đậu

Hạng B2
7/7/09
161
15
18
Chào các bác,
Các bác vui lòng cho em hỏi là đường ko có bảng cấm dừng - cấm đậu thì xe ô tô có được đậu không ạh ?
VD như đường Lý Chính Thắng khúc từ ngã tư Nam Kỳ Khỏi Nghĩa đến Hai Bà Trưng không có biển báo gì hết thì mình có được đậu xe đường đó không ?
(xin lỗi các bác.. em nhầm Lý Chính Thắng mới đúng, Lý Tự Trọng là sai)
 
Last edited by a moderator:
Hạng D
4/8/09
2.536
43
48
nguyên tắc ko cấm thì được hết bác ơi. Nếu xxx hay các thể loại tương tự ăn bẩn thì bác cứ chiến tới cùng ạ..
 
Hạng B2
13/9/12
257
67
28
wwwsuachuaipad.vn
XXXX cũng có thể bắt bẻ là kg cấm nhưng cũng kg cho phép đậu thì sau bác,phải có chữ bảng có chữ P mới dc phép đậu,biêt thêm đặng mốt có cái chiến xxxx
 
Last edited by a moderator:
Hạng D
4/8/09
2.536
43
48
cutivf nói:
XXXX cũng có thể bắt bẻ là kg cấm nhưng cũng kg cho phép đậu thì sau bác,phải có chữ bảng có chữ P mới dc phép đậu,biêt thêm đặng mốt có cái chiến xxxx
hỏi xxx là điều nào khoản nào luật nói là ko cấm nhưng ko được phép đậu ạ. Gặp xxx định ăn bẩn thì bác phải nắm vững luật để nói ạ..
 
Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
popi nói:
Chào các bác,
Các bác vui lòng cho em hỏi là đường ko có bảng cấm dừng - cấm đậu thì xe ô tô có được đậu không ạh ?
VD như đường Lý Tự Trong khúc từ ngã tư Nam Kỳ Khỏi Nghĩa đến Hai Bà Trưng không có biển báo gì hết thì mình có được đậu xe đường đó không ?
Không có biển thì đậu vô tư..
"Đường Lý Tự Trong khúc từ ngã tư Nam Kỳ Khỏi Nghĩa đến Hai Bà Trưng" đoạn này mà không có biển gì hết ah, bác có nhầm không vậy, em nhớ LTT từ NKKN->ĐK là cấm đậu, ĐK->HBT là cấm dừng cấm đậu mà ?
 
Hạng D
13/5/07
1.458
581
113
50
Xác nhận
confirm
Em cũng nghĩ không cấm thì cho, nhưng cũng thấy ớn ớn. Em hay đậu khúc Nguyễn Thị Nhỏ, giữa bùng binh và Lữ Gia, chưa bị vịn lần nào.
 
bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
482
357
63
Xác nhận
confirm
chimanthit777 nói:
popi nói:
Chào các bác,
Các bác vui lòng cho em hỏi là đường ko có bảng cấm dừng - cấm đậu thì xe ô tô có được đậu không ạh ?
VD như đường Lý Tự Trong khúc từ ngã tư Nam Kỳ Khỏi Nghĩa đến Hai Bà Trưng không có biển báo gì hết thì mình có được đậu xe đường đó không ?
Không có biển thì đậu vô tư..
"Đường Lý Tự Trong khúc từ ngã tư Nam Kỳ Khỏi Nghĩa đến Hai Bà Trưng" đoạn này mà không có biển gì hết ah, bác có nhầm không vậy, em nhớ LTT từ NKKN->ĐK là cấm đậu, ĐK->HBT là cấm dừng cấm đậu mà ?
Uh, chắc popi nhầm rồi!
Cấm dừng- đậu, nhưng trước Vincom trên LTT em thấy taxi đậu từa lưa!
 
Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
bc1 nói:
chimanthit777 nói:
popi nói:
Chào các bác,
Các bác vui lòng cho em hỏi là đường ko có bảng cấm dừng - cấm đậu thì xe ô tô có được đậu không ạh ?
VD như đường Lý Tự Trong khúc từ ngã tư Nam Kỳ Khỏi Nghĩa đến Hai Bà Trưng không có biển báo gì hết thì mình có được đậu xe đường đó không ?
Không có biển thì đậu vô tư..
"Đường Lý Tự Trong khúc từ ngã tư Nam Kỳ Khỏi Nghĩa đến Hai Bà Trưng" đoạn này mà không có biển gì hết ah, bác có nhầm không vậy, em nhớ LTT từ NKKN->ĐK là cấm đậu, ĐK->HBT là cấm dừng cấm đậu mà ?
Uh, chắc popi nhầm rồi!
Cấm dừng- đậu, nhưng trước Vincom trên LTT em thấy taxi đậu từa lưa!
Taxi thì khỏi nói tới đi bác...keke..
bash.gif

 
Hạng D
21/6/12
4.489
2.999
113
Điều 18. Dừng xe, đỗ xe trên đường bộ
1. Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác.
2. Đỗ xe là trạng thái đứng yên của phương tiện giao thông không giới hạn thời gian.
3. Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường bộ phải thực hiện quy định sau đây:
a) Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
b) Cho xe dừng, đỗ ở nơi có lề đường rộng hoặc khu đất ở bên ngoài phần đường xe chạy; trường hợp lề đường hẹp hoặc không có lề đường thì phải cho xe dừng, đỗ sát mép đường phía bên phải theo chiều đi của mình;
c) Trường hợp trên đường đã xây dựng nơi dừng xe, đỗ xe hoặc quy định các điểm dừng xe, đỗ xe thì phải dừng, đỗ xe tại các vị trí đó;
d) Sau khi đỗ xe, chỉ được rời khỏi xe khi đã thực hiện các biện pháp an toàn; nếu xe đỗ chiếm một phần đường xe chạy phải đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe để người điều khiển phương tiện khác biết;
đ) Không mở cửa xe, để cửa xe mở hoặc bước xuống xe khi chưa bảo đảm điều kiện an toàn;
e) Khi dừng xe, không được tắt máy và không được rời khỏi vị trí lái;
g) Xe đỗ trên đoạn đường dốc phải được chèn bánh.
4. Người điều khiển phương tiện không được dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đây:
a) Bên trái đường một chiều;
b) Trên các đoạn đường cong và gần đầu dốc tầm nhìn bị che khuất;
c) Trên cầu, gầm cầu vượt;
d) Song song với một xe khác đang dừng, đỗ;
đ) Trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;
e) Nơi đường giao nhau và trong phạm vi 5 mét tính từ mép đường giao nhau;
g) Nơi dừng của xe buýt;
h) Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;
i) Tại nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe;
k) Trong phạm vi an toàn của đường sắt;
l) Che khuất biển báo hiệu đường bộ.
Điều 19.Dừng xe, đỗ xe trên đường phố
Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường phố phải tuân theo quy định tại Điều 18 của Luật này và các quy định sau đây:
1. Phải cho xe dừng, đỗ sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi của mình;bánh xe gần nhất không được cách xa lề đường, hè phố quá 0,25 mét và không gây cản trở, nguy hiểm cho giao thông. Trường hợp đường phố hẹp, phải dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét.
2. Không được dừng xe, đỗ xe trên đường xe điện,trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước. Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định.
 
Hạng C
26/12/12
950
15
18
em sợ xxx lại lôi tuyến phố văn minh ra và nói không có bảng nhưng vẫn cấm
24.gif
24.gif

 

Giới thiệu

  • Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook