Tập Lái
31/5/17
31
15
8
40
Cho em hỏi về Hoán Cải Nắp Thùng xe bán tải

Em chào các bác. Số là em mua chiếc bán tải năm 2017, bạn bán xe làm giấy đăng ký trước rồi mới làm giấy đăng kiểm. Vì vậy nên xe em sau khi đăng kiểm (có hoán cải) họ cấp cho 1 giấy chứng nhận đã hoán cải có thời hạn 6 tháng để đi đổi đăng kí. Khổ nỗi xe em mua trả góp, ngân hàng giữ giấy đăng kí nên em không đổi giấy đăng kí được đúng hạn. Giờ em tất toán cho ngân hàng xong, có giấy đăng kí rồi nhưng giấy chứng nhận hoán cải lại hết hạn. Có bác nào dính trường hợp như em không? Cho em hỏi là em xin gia hạn giấy chứng nhận được không? Nếu không thì làm sao để em đổi được giấy đăng kí ạ?
Xin cảm ơn các bác![pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
31/5/17
31
15
8
40
Đến kỳ đăng kiểm tiếp theo thì xin bên đăng kiểm hủy cái cải tạo cũ, cấp giấy cải tạo mới, chi phí vẫn 610k vnd.
Cái chính là lúc này giấy đăng ký và đăng kiểm của em nó không trùng nhau. Nghe đâu ntn đi đường bị phạt nặng lắm bác ạ. Nên em muốn tìm giải pháp phù hợp nhất lúc này

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Cái chính là lúc này giấy đăng ký và đăng kiểm của em nó không trùng nhau. Nghe đâu ntn đi đường bị phạt nặng lắm bác ạ. Nên em muốn tìm giải pháp phù hợp nhất lúc này
Không bao giờ phạt lỗi nầy nữa. Đi thùng cao như Navara còn chả mấy ai quan tâm. Nhưng vỏ hay mâm lại là chuyện khác. Cứ yên tâm mà chạy.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Chuyện mua bán xe đã qua sử dụng còn thời hạn đăng kiểm chả liên quan đến đăng kiểm lần kế tiếp. Bác chịu khó đàm phán với trung tâm đăng kiểm, nói thẳng lý do họ sẽ thông cảm. Em cũng bị như bác, nhưng xe em ko cầm ngân hàng, em chả bao giờ đọc thời hạn giấy cải tạo. Đến lần đăng kiểm kế tiếp họ ách lại chỉ cái giấy cải tạo mới ngã ngửa, rồi chấp nhận 60k nữa là ok!

Tập Lái
31/5/17
31
15
8
40
Chuyện mua bán xe đã qua sử dụng còn thời hạn đăng kiểm chả liên quan đến đăng kiểm lần kế tiếp. Bác chịu khó đàm phán với trung tâm đăng kiểm, nói thẳng lý do họ sẽ thông cảm. Em cũng bị như bác, nhưng xe em ko cầm ngân hàng, em chả bao giờ đọc thời hạn giấy cải tạo. Đến lần đăng kiểm kế tiếp họ ách lại chỉ cái giấy cải tạo mới ngã ngửa, rồi chấp nhận 60k nữa là ok!
Bác bị như em ạ? Thế đi đường có bị csgt phạt không? Em đọc ở đâu đó có vụ ko đổi giấy đăng kí bị phạt mấy triệu gì đó nên sợ bác ạ. Còn cái giấy giờ em qua đăng kiểm xin lại cái mới được không? Bác làm ở trung tâm đăng kiểm nào vậy?

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Từ lúc mua thùng là bác phải tranh thủ đi làm nhe,không thôi là bị phạt nhe bác,bạn e bị rồi,chiếc ford ranger