Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Đồng ý với Bác .... nhưng chuyện nhỏ xíu hà và .... cũng đã rõ rồi , đừng đẩy lên cao trào .... hôm nào tổ chức ọp riêng cho các bác chuyên ngành XD 1 bữa tha hồ ....bơm .:D .

Hạng D
24/11/06
3.931
19.024
113
Vietnam
phongluu nói:
Đồng ý với Bác .... nhưng chuyện nhỏ xíu hà và .... cũng đã rõ rồi , đừng đẩy lên cao trào .... hôm nào tổ chức ọp riêng cho các bác chuyên ngành XD 1 bữa tha hồ ....bơm .:D .
Ở đậy toàn KTS đi xây nhà. Cãi nhau sẽ có ông đúng ông sai vậy suy ra có nhà xây đúng cách, có nhà xây sai cách....Ghê quá.....:D:D:D:D

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Nói về nhà dân, nếu gặp đúng KSXD thì ko có chuyện "chưa đúng" đâu JBL, chưa đúng là do gặp:
- bác Kiến ky bo hoặc ta đây, nên ko cho KSXD cắp laptop theo hầu.
- chủ nhà ky bo hoặc ko am hiểu, khoán trắng cho cai.

Nói về nhà ống của dân, thì hầu như mấy ông cai có thể kiêm kts & kiêm ks - nếu ông ta chinh chiến cỡ vài chục nhà gồi.

Tuy nhien nhiều chủ nhà tiết kiệm được vài chuc chai tiền công cho kts, ks kết cấu & điện nước là nhờ khoán trắng cho cai đó.

Hạng D
20/10/11
1.070
1.385
113
Tối qua e lục được cuốn Excel 5.0 xuất bản năm 1995 ... hehe.

Tập Lái
4/5/11
6
1
0
58
*Thật sự em không hề có ý định "làm ăn" như các bác trên đây, chỉ là một thằng "nặc danh" nào đó thôi. "Làm ăn" trên mạng thì em cũng không chui vào mấy forum này tranh luận đâu, các bác nào đó không nên suy bụng ta ra bụng người. Vào đây chơi vì các thành viên OS đa số cũng cứng tuổi chứ không choai choai như các diễn đàn khác. Nói chơi cho vui chứ đâm nhau gì như các bác nói, em xem các bác Cu Bí,cpkhanhhung như bạn hữu mới bỏ time tranh luận, nói gì đến các bác "đồng minh" khác..

*Các bác còn trẻ mà đã khó tính quá nhể. Trước năm 1995 trong các trường PTTH có các máy dùng để tập Pascal, các phần mềm cho HS tiểu học chơi thôi chứ có ứng dụng gì. Năm 1992-93 chỉ học lập trình hoặc các phần mềm ứng dụng nhỏ cho biết thôi, khoa kỹ thuật máy tính ĐHBK SG được lập vào năm 1993. Mãi đến năm 1998 trường ĐHBK TP.HCM mới có phòng nghiên cứu CAD/CAM. Nguồn: pcworld.com.vn/pcworld/printArticle.asp?atcl_id=5f5e5c59575e5e

*Có lẽ vì em ở miệt vườn Miền Tây nên lúc học phổ thông đâu biết gì về máy tính cả. Sau mấy đứa em lớn lên học lớp 9, 10 khoảng 1992-93 gì đó thì hình như có học Pascal ở trường. Lúc học Xây Dựng 8 thì nghe mấy đứa bạn đậu ĐH kể chuyện Sài Gòn cho nghe đó mà. Đây là "hồi ký" của mấy chú ở Sài Gòn viết trên diễn đàn tinh tế, tinhte.vn/threads/652002/:
====================================
Airblade14 -Moderator:
Mình lần đầu tiên được “rờ” vào máy tính vào năm học lớp 7 (năm 1995) ở nhà một người bạn. Còn nhớ hồi học cấp 2 nhà trường hay bắt học sinh học nghề để cộng điểm khi thi tốt nghiệp, mình không chọn học vi tính mà chọn học nghề điện cho nên đến tận năm lớp 9 cũng chả biết xài máy vi tính ra sao (mà thực sự nghề điện bổ ích hơn, bây giờ điện nhà hư lật vặt thì mình sửa được ngay, chả có gì phải lăn tăn)
Cũng trong thời gian học cấp 2, lớp 7, lớp 8 này mình tham dự những lần triển lãm Computer expo (hồi đó mình đạp xe từ Bảy Hiền lên hội trường Thành Ủy trên Bà Huyện). Lúc này intel giới thiệu bộ vi xử lý intel pentium II, có khả năng xử lý multimedia gì gì đó, làm cho mình mê mệt, đi triển lãm về nhà mà buổi tối cứ nằm mơ có máy tính (không biết dùng để làm gì, vì thực sự hồi đó đi expo toàn nghe mấy người đó dụ gà, nào là có máy tính sẽ học giỏi, rồi tha hồ edit phim ảnh gì gì đó) Thật khó mà diễn tả được bằng lời nỗi khát khao có chiếc máy vi tính (mà theo như quảng cáo) sẽ làm được tất cả mọi việc trên đời.
billho - Moderator: Máy tính thì được mua năm 1996, Pentium M. Laptop thì bỏ ra 22tr8 để mua cái IBM Thinkpad 23 năm 2001 ở công ty Trần Trung và xài cái đầu tiên là Thinkpad 600 năm 1999
thevampire - New MemberL:
-học về máy tính, dùng DOS và Windows 95 tại trường dạy nghề 1999
Còn mền lại bắt đầu với Pentum S 133mhz, 32M RAM và 1M card màn.. chậc ngẫm lại hồi đó ( 1997 ) thoát cái hơn chục năm, công nghệ phát triển cứ ầm ầm, mình lại ngồi hoài cổ
Em thì được xài máy vi tính từ năm 1997, hồi đó nhớ là máy vi tính còn gọi là 386,486 hay 586 gì đó vì em cũng không nhớ rõ lắ

Nguồn: tinhte.vn/threads/652002/

Hạng B2
24/9/11
388
12
18
Cho em hỏi về tính hệ số xây dựng? ===> Tường sàn, sàn tường ===> Khoa học máy tính ==> cái chi đây nữa chời?
Đề nghị các bác các mợ tập trung vô: Cho em hỏi về tính hệ số xây dựng?

Hạng D
5/5/07
1.358
15.138
113
Hoan Lạc nói:
Cho em hỏi về tính hệ số xây dựng? ===> Tường sàn, sàn tường ===> Khoa học máy tính ==> cái chi đây nữa chời?
Đề nghị các bác các mợ tập trung vô: Cho em hỏi về tính hệ số xây dựng?
Em hỏi mãi chả bác nào chỉ cho em, em ký hợp đồng với thầu rồi. Thớt này để các bác kiến bình lựng vậy

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
ngonhubu01 nói:
Nói về nhà dân, nếu gặp đúng KSXD thì ko có chuyện "chưa đúng" đâu JBL, chưa đúng là do gặp:
- bác Kiến ky bo hoặc ta đây, nên ko cho KSXD cắp laptop theo hầu.
- chủ nhà ky bo hoặc ko am hiểu, khoán trắng cho cai.

Nói về nhà ống của dân, thì hầu như mấy ông cai có thể kiêm kts & kiêm ks - nếu ông ta chinh chiến cỡ vài chục nhà gồi.

Tuy nhien nhiều chủ nhà tiết kiệm được vài chuc chai tiền công cho kts, ks kết cấu & điện nước là nhờ khoán trắng cho cai đó.
Xây nhà ống 3-4 tấm mà khoán trắng cho cai thì hơi bị liều, xây nhà vài tỉ tốn vài chục chai thuê thiết kế thì đâu có lớn

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Đặc tính của dân Việt, mua laptop vài ba chuc chai, tiếc mấy xị software nên nhiều chủ nhà còn tự hào là tao sáng tác còn đẹp hơn Kiến là chuyện thường, nên khoán trắng cho cai là chuyện nhỏ. Cai tự hào là bao thiết kế, giống như mấy bác Kiến (kiêm thầu) tiếc mấy đồng thuê ksxd, ôm đồm kết cấu.

Status
Không mở trả lời sau này.