Tập Lái
30/9/17
1
0
1
39
TP.HCM
www.Quoccuongmobile.com
M3 FL thì các bài hướng dẫn free trên mạng chưa có đâu vì dùng Version mới nhất là V59.00.443. Ghé chổ mình mang theo cái thẻ SD mình cái bản đồ theo xe và unlock DVD cho nhé. Góc Út Tịch - Hoàng Văn Thụ ngay cafe HighLand. aLo 0903068982 nhé bác.
Hi a ! a vui lòng cho e hỏi xe của e M3 2015 ver v51.00.350 e có xem hướng dẫn ở các 4rum khác nhưng bản đồ khá củ và e down mazda-toolbox về update nhưng hiện nay bản đồ đã bị treo, a có thể hướng dẫn e cách xử lý dc ko ạ
Thansk a !

Hạng B2
18/3/11
201
196
43
Chào các bác,
Tình hình là e mới lấy con mazda3 fl 1.5 ấy bên Cộng Hòa ấy (tranh thủ khoe tí :p ), nhưng mà có các vấn đề này nhờ các bác giúp:
- Trên xe ko có cài sẵn Vietmap hay cái GPS dẫn đường nào cả, em thì thuộc dạng mù đường, mới đi 1 tí lại phải tấp xe vào lề đường để mở google map trên sờ mát phone để xem đường thì bất tiện quá. :(:oops: Vậy bác nào biết chổ hoặc bác nào trên đây gắn báo cho em giá và địa chỉ cho em tranh thủ đi lắp cái. ;) Báo giá giùm e camera hành trình luôn, bản quay được buổi đêm, hồi trước e gắn Blackvue thấy ok mà ko biết giờ giá cả e nó ra sao.
- Thứ hai là vấn đề cái DVD, cái DVD này khi chạy thì không được xem video gì cả, chỉ khi bật thắng tay thì mới xem được vì lí do an toàn cho tài xế (lời của anh kỹ thuật viên bên mazda cộng hòa nói). Thú thực là nếu e đi 1 mình thì ko sao, chứ nhà e có thằng ku mới 20 tháng, thường phải mở clip quảng cáo hay ca nhạc thiếu nhi dụ dỗ cho em ăn hoặc uống sữa. Đi xa mà ko có cái này thì khó dụ thằng ku nhà em ăn uống lắm. Vậy có cách nào Đơn Gỉan mà khi chạy vẫn mở clip trên DVD được không các bác?
- Điều thứ ba là trước đây em chạy xe toy, mỗi lần bám khóa cửa thì nó kêu tít tít 1 cái + đèn tín hiệp chớp chớp là nghe cái rụp khóa cửa, xong, ngon lành cành đào. Giờ chuyển qua xe này thấy mỗi lần khóa là nó kêu bip bip như cảnh báo lâu khoảng 15-20 giây lận. Lúc mới lấy về e còn tưởng do em chưa khóa kín cửa hay đại loại làm gì đó khiến e nó cảnh báo. Làm mở khóa đi khóa lại. Ai dè đứng ngoài chờ khoảng 15s thấy im nên e để vậy luôn. Vậy là do de hay là do xe này mỗi lần khóa nó bip dài như vậy ?

Tạm thời e nhờ các bác giúp nhiêu đó, cò gì sẽ hỏi thêm sau. :D
Thân chào và quyết thắng!!! :D:p
- Cái vietmap thì bác hack dvd là được, nhưng mất bảo hành, ko thì mua cái màn hình vietmap gắn trên mặt taplo dùng cũng ok bác ạ, hơi xấu tí nếu bác khó tính, nhu cầu thẩm mỹ cao, lắp thế thì tiện lợi, hạn chế đụng vào hệ thống điện đóm
- bác ko nên cho trẻ con ngồi hàng ghế trên, nên cho ngồi ghế sau, có ghế dành riêng cho trẻ em (an toàn là trên hết, mình mua ô tô cũng vì mục đính an toàn), thích xem phim thì lắp thêm màn dvd vào lưng ghế trước là ok luôn
- cái lock cửa e cũng ko rõ lắm :))))

• Like
Reactions: Vina
Hạng B2
1/2/16
161
189
43
Hi a ! a vui lòng cho e hỏi xe của e M3 2015 ver v51.00.350 e có xem hướng dẫn ở các 4rum khác nhưng bản đồ khá củ và e down mazda-toolbox về update nhưng hiện nay bản đồ đã bị treo, a có thể hướng dẫn e cách xử lý dc ko ạ
Thansk a !
hướng dẫn thì khá dài dòng, hôm nào ghé mình ngồi cafe update là xong ngay

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
các bác cho em hỏi sau khi cài map, kích hoạt cảm ứng khi đang chạy cho xe rồi giờ em không muốn xài nữa em có phục hồi lại về nguyên bản như lúc đầu được không ???

Hạng B2
1/2/16
161
189
43
các bác cho em hỏi sau khi cài map, kích hoạt cảm ứng khi đang chạy cho xe rồi giờ em không muốn xài nữa em có phục hồi lại về nguyên bản như lúc đầu được không ???
Cài map thực ra là đánh lừa hệ thống để nó nhận cái thẻ, chạy xong rồi không vấn đề gì cả. Còn cái cảm ứng khi chạy thì chọn Factory Reset là xong ngay.

Hạng B1
25/10/17
85
18
8
48
Vậy mà em nghe nói xe nào của anh Hai là có Sn vietmap như elantra chưhixxx

Tập Lái
1/12/17
3
1
3
54
M3 FL thì các bài hướng dẫn free trên mạng chưa có đâu vì dùng Version mới nhất là V59.00.443. Ghé chổ mình mang theo cái thẻ SD mình cái bản đồ theo xe và unlock DVD cho nhé. Góc Út Tịch - Hoàng Văn Thụ ngay cafe HighLand. aLo 0903068982 nhé bác.
Rất cảm ơn bạn DuyHuynh đã cài giúp VietjeMap và chạy DVD khi xe di chuyển!
Nhưng cái phần coi Video trên USB vẫn chưa ổn ?? Vì chỉ chạy được 1 lúc là lại không tìm được file? Và lại phải chạy lại cài đặt App Player mới coi được??? Sao nhỉ? Hay lỗi phần mềm cài đặt App Player ...

Tập Lái
31/7/17
28
136
28
Bác @_DuyHuynh_ còn nhận cài maps ko ạ, hôm nào em ghé nhớ bác :)

Bác pm giùm em phí ntn, thẻ sd yêu cầu class nào giùm em luôn nha.

Em cảm ơn.