Hạng D
3/9/08
4.594
47.096
113
Xin chào các bác.
Các bác ạ trong cái không khí cuối năm mà ai cũng rộn rã chuẩn bị đón chào, thì em lại lặng lẽ mười mấy ngày nay ở bệnh viện NĐ2 nơi mà con em đang nằm điều trị ở đó, cái khó và khổ tâm nhất là em không biết con nó bị bệnh gì mà cứ sốt cao rồi kèm theo triệu chứng ói và tiêu chảy nữa, đã mười mấy ngày thấy con không chịu ăn uống mà lòng lại quặn thắt, khi mới nhập viện BS bảo là bị viêm đường hô hấp với triệu chứng chỉ có sốt cao, nhưng sau đó lại chuyển sang ói và tiêu chảy thì em cũng không hiểu nữa, mong sao có một phép mầu, con em mới 17tháng.
Các bác rành cho em một lời khuyên.

Hạng B2
12/6/08
435
4
18
50
Chia sẻ với bác. Hiện nay đang có dịch tiêu chảy mà trẻ em nhỏ hay nhiễm dịch. Con nhà anh bạn em mới 9 tháng ngày đi tới 20 lần, truyền dịch liên tục mấy chai khỏang 1 tuần trong viện giờ về nhà rồi

Hạng D
Trước hết xin chia xẻ nỗi buồn cùng bác , đúng là có con nhỏ bị bệnh phải nằm viện mới hiểu được xót ruột lắm bác nhỉ , em nghĩ có khả năng cháu bị nhiễm dịch tiêu chảy của trẻ nhỏ thôi . Con em trước cũng bị cháu cũng phải điều trị mất gần 1 tuần ở viện nhi , cầu mong cho cháu sớm lành bệnh .

Hạng B2
22/4/08
173
9
18
bác đã đưa cháu vào NĐ2 kịp thời là tốt rồi
con em trước đây lúc 2 tuổi cho đi nhà trẻ tư cũng bị nhiễm độc thức ăn vào đấy hết 4 ngày.
Trẻ con nhạy cảm lắm, nhiều khi 2 ngày không ị được - cũng sốt ran người
Cháu ói, tiêu nhiều thì quan tâm mớm nước nhiều để chống lủi sức (mặc dù cháu không đòi)
Sau này em hay đưa cháu đến khám BS Nguyễn Trọng Linh (NĐ2) rất nhạy bén với các bệnh trẻ em.
Chúc bác bình tâm chăm cho cháu

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Bác cho bé uống sữa không có đường lactose để hỗ trợ điều trị cho mau hết tiêu chảy

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Theo chỉ định của bác sĩ thôi bác hoadat ơi, cái cần nhất là bác đừng quá sốt ruột, con em trước đây cũng bị tình trạng như thế, em vào BVNĐ cũng lo lắng rồi dẫn đến nói năng bổ bã. Ói, sốt & bệnh tiêu chảy cần uống đúng thuốc và có thời gian mới hết được. Hai bác cố gắng giữ gìn sức khoẻ để thức dỗ cháu ngủ nhé!

Chúc con bác mau hồi phục để cùng đón một cái Tết vui tươi hạnh phúc cùng gia đình.

Hạng B2
8/10/08
309
19
18
Cảm thông cùng bác.
Em cũng đã từng phải nằm chung cùng thằng nhóc lúc đó mới 8 tháng ở NĐ2 mất 1 tuần. Bác tính, nhà em ở Bà rịa, đi làm ở Phú Mỹ và tối vào ngủ trong NĐ2.
Trẻ nó bệnh thì chỉ theo BS thôi bác ạ.
Mong con bác sớm khỏi bệnh để nhà ta ăn tết thật vui!