Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40

Mình có tư vấn bài này, cũng thấy Bác like, Bác nghiên cứu xem sao.
Kg thích ở Vũng Tàu, thì khu Long Hải có Carmelina (hồ bơi nc mặn, rạp phim mini, công viên nước, khu vui chơi trẻ em, thỏ...) giá thường 2.2 trd; cuối tuần 3,2 trd. Hoặc, Vietsopetro giá rẻ hơn chút, cũng có hồ bơi nước mặn.
Mình nghĩ Bác ra Vũng Tàu vui hơn, bãi biển đẹp hơn.
Phan Thiết: resort Phú Hải ổn, Romana 4 sao kế bên tháng 5 rồi sale 1 trđ/phòng. 3 sao: Fouroceans (Bốn Biển) ở ok. Đừng ở KS Khu vực Hòn Rơm, biển kg sạch, nc thải ks xả xuống biển.
Hải đăng Kê gà qua chơi thôi, kg leo lên đỉnh đc nhe.
Ở Phan Thiết: chay tới Phan Rí Cửa (1 tiếng): Bàu Trắng đẹp, gần PRC có xe tải bán nước + 2 đụn cát trắng rất đẹp.

Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48

Mình có tư vấn bài này, cũng thấy Bác like, Bác nghiên cứu xem sao.
Kg thích ở Vũng Tàu, thì khu Long Hải có Carmelina (hồ bơi nc mặn, rạp phim mini, công viên nước, khu vui chơi trẻ em, thỏ...) giá thường 2.2 trd; cuối tuần 3,2 trd. Hoặc, Vietsopetro giá rẻ hơn chút, cũng có hồ bơi nước mặn.
Mình nghĩ Bác ra Vũng Tàu vui hơn, bãi biển đẹp hơn.
Phan Thiết: resort Phú Hải ổn, Romana 4 sao kế bên tháng 5 rồi sale 1 trđ/phòng. 3 sao: Fouroceans (Bốn Biển) ở ok. Đừng ở KS Khu vực Hòn Rơm, biển kg sạch, nc thải ks xả xuống biển.
Hải đăng Kê gà qua chơi thôi, kg leo lên đỉnh đc nhe.
Ở Phan Thiết: chay tới Phan Rí Cửa (1 tiếng): Bàu Trắng đẹp, gần PRC có xe tải bán nước + 2 đụn cát trắng rất đẹp.
Cám ơn Anh nhé

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Cho mình "hỏi ké" Các AE trên OS .Đi từ phan thiết lên đà lạt thì nên đi ql 28 hay 28b đường nào đi tốt hơn? Xin cám ơn.
Đường 28B đèo Đại Ninh đẹp và dễ đi hơn nha, đường 28 xa và lắc lẻo hơn nhiều.

• Like
Reactions: cruze 2016bm
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Ngày đầu cần thơ vt, ghé long sơn ăn gà nướng, hào. Xuống vt ăn chơi đóng tiền điện. Sáng ngày thứ 2 ăn sáng vt, xong khởi hành đi phan thiết theo đường ven biển, có thể ghé dinh cô, hồ cốc, lagi, kê gà là ra tới phan thiết, đường ven biển dễ đi cứ theo vietmap hoặc google map mà đi. Nếu thong thả thì nghỉ lại lagi 1 đêm tham.quan núi cáp treo núi tà cú, dinh thầy thiếm, hải đăng kê gà. Ngày sau đi phan thiết cũng dc. Rồi phan thiết theo ql1 về cao tốc rồi về cần thơ thôi. Còn chổ ở thì tùy nhu cầu ks hay resort nữa, mùa này rẻ nên ở resort thoải mái hơn.
Kết mỗi câu xuống Vũng tàu đóng tiền điện...kkk

• Like
Reactions: Viên Bảo
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Bác coi thử thớt này