Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Mình cũng không biết lý do gì mà CĐT có thể nhồi nhét tới 3 block vào một miếng đất có xíu như vậy.
Xây xong cái La1 và mấy cái nhà chia lô kế bên, tới giai đoạn 2 chơi luôn 2 block, hết cả không gian chung.
Sao những dự án như vầy mà vẫn được duyệt ngon lành vậy ? Có lẽ nó phải "có cái gì đó" ?

Giá bán các căn hộ ở đây đang trên đà đi xuống, nhất là các căn LA1.

• Like
Reactions: Kensoihoa and judo
Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Tài chính của em tầm hơn 2t chút xíu ạ, em nhắm thấy căn hộ La Astoria thiết kế khá đẹp mắt, nên cũng có ý muốn mua ở đây. Em thấy có bình luận nói chất lượng La1 không được bằng La2 và La3, nhưng La2&3 ko có căn diện tích phù hợp. Mong anh/chị cho em lời khuyên ạ. Em cảm ơn ạ.
1. Căn hộ phải có ban công. Nhìn căn nhà nó giá trị. K là như phòng trọ.
2. Tránh xa kiểu thiết kế ngu như bò của homyland 3 gì đó. 2 phòng ngủ cửa sổ ra ngoài trời. Phòng khách + ăn cả đời k có ánh sáng tự nhiên + gió. Còn có căn ghế phòng khách tới tivi có 1.5 2m. Hài vãi thiết kế.

• Like
Reactions: Johnnguyen
Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Trong khu vực đó, ngân sách tầm 2,5-3 tỷ cho căn 2PN thì nên mua ở dự án nào chất lượng ổn nhất hả anh? em thấy gần đó cũng có mấy dự án Parspring với Kris Vue nữa, không biết Homyland 3 và 2 dự án đó cái nào ổn hơn ạ?
Qua mua jamia Khang Điền. Đường cũng gần đó. Chọn mặt k ồn. K dây điện. Chứ mấy a ở Ng Duy Trinh k thấy ngon đó bác.

• Like
Hạng D
17/10/11
1.120
10.458
113
Trong khu vực đó, ngân sách tầm 2,5-3 tỷ cho căn 2PN thì nên mua ở dự án nào chất lượng ổn nhất hả anh? em thấy gần đó cũng có mấy dự án Parspring với Kris Vue nữa, không biết Homyland 3 và 2 dự án đó cái nào ổn hơn ạ?
Mình đang ở PS, 3 tỷ mua dc căn góc block A, nhìn về lake view, mỗi tội 2pn 1wc

• Like
Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Em cám ơn các bác tư vấn nhé, e thấy vị trí và cái công viên của Homyland 3 đẹp quá, chỉ tiếc cái thiết kế công nhận chán, em chưa vào trong nhà xem nhưng nhìn từ ngoài các căn hộ chẳng thấy balcon đâu, gần ngay sông rạch mà lại không có balcony thì đúng thật thiết kế tồi thật. Em vẫn đang trên đường đi tìm nơi chân ái trước khi lấy vợ vào cuối năm sau, càng gần Q1 càng tốt, ngân sách loanh quanh 3 tỷ( trên dưới chút cũng ok), môi trường sống ổn, dân cư văn minh, tiện ích đầy đủ và mơi mới chút thì ở đâu là tốt nhất hả các bác?
Bác mua thì mua sớm. Chứ anh Sài Gòn Bình An mà bán. Xung quanh lên giá chắc luôn..

• Like
Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Em cám ơn các bác tư vấn nhé, e thấy vị trí và cái công viên của Homyland 3 đẹp quá, chỉ tiếc cái thiết kế công nhận chán, em chưa vào trong nhà xem nhưng nhìn từ ngoài các căn hộ chẳng thấy balcon đâu, gần ngay sông rạch mà lại không có balcony thì đúng thật thiết kế tồi thật. Em vẫn đang trên đường đi tìm nơi chân ái trước khi lấy vợ vào cuối năm sau, càng gần Q1 càng tốt, ngân sách loanh quanh 3 tỷ( trên dưới chút cũng ok), môi trường sống ổn, dân cư văn minh, tiện ích đầy đủ và mơi mới chút thì ở đâu là tốt nhất hả các bác?

Cho em xin tư vấn về căn hộ La Astoria Nguyễn Duy Trinh ạ.

Cho bác chiêm ngưỡng dự án có thiết kế ngu nhất hành tinh.