Hạng B2
4/9/15
102
117
48
8888bong.com
Cả trăm hộ dân trên tuyến đường Thủ Lợi này quá bức xúc 4-5 năm nay mà chính quyền bỏ ngoài tai, không đếm xỉa gì đến cuộc sống người dân. Đã rất nhiều phũ nữ bị trượt té vì nước rác trơn trượt ứ đọng, trường hợp nặng nhất là cô Vân ở căn sát bên nhà mẫu Him Lam Phú An bị té gãy xương vai, phải gắn đến 6 con ốc. Mùi hôi thối của bô rác đến nhức đầu không chịu nỗi; Mấy cơn mưa lớn, nước ngập đến cả tấc, rác từ trong bô trôi lềnh bềnh bẩn không sao chịu nỗi. Đề nghị các bạn làm một topic riêng về bô rác để lên tiếng mạnh mẽ.
Cần mọi người chung tay góp sức thôi. Có fan page rồi nè bác:
https://www.facebook.com/Bãi-Rác-Thủy-Lợi-Phước-Long-A-Quận-9-179785062734453/

Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Mà Him Lam Phú An không chỉ có bô rác ô nhiễm, mà còn nằm sát ống khói xả phùn phụt của nhà máy giấy Xuân Đức, tiếng ồn hàng đêm của Cảng container...Thành phố duyệt quy hoạch 1/2000 của khu vực này cho dân cư sinh sống mà Chính quyền cứ nuôi mấy cơ sở sản xuất để dân sống trong ô nhiễm là một chính quyền bất lực.

Hạng B1
29/10/13
63
92
23
Không biết CC HimLam này có bị dính phốt BRC ko, thấy có nhắc đến tên trong bài báo? nếu có chắc cũng khó mà có giấy tờ chủ quyền nhà? Haizz...các bác lưu ý nhé.

https://vnexpress.net/tin-tuc/phap-...cong-an-tp-hcm-vao-cuoc-dieu-tra-3763072.html

"...trước khi dự án được Thủ tướng giao đất, nhiều cán bộ của Res 10 đã ký hợp đồng cho Công ty phát triển Hàng Hải và Công ty TNHH thương mại Him Lam được tham gia làm nhà đầu tư thứ cấp. Hành vi này bị Chủ tịch UBND TP HCM cho là có dấu hiệu làm trái quy định của Nhà nước.

Hạng B2
4/9/15
102
117
48
8888bong.com
Không biết CC HimLam này có bị dính phốt BRC ko, thấy có nhắc đến tên trong bài báo? nếu có chắc cũng khó mà có giấy tờ chủ quyền nhà? Haizz...các bác lưu ý nhé.

https://vnexpress.net/tin-tuc/phap-...cong-an-tp-hcm-vao-cuoc-dieu-tra-3763072.html

"...trước khi dự án được Thủ tướng giao đất, nhiều cán bộ của Res 10 đã ký hợp đồng cho Công ty phát triển Hàng Hải và Công ty TNHH thương mại Him Lam được tham gia làm nhà đầu tư thứ cấp. Hành vi này bị Chủ tịch UBND TP HCM cho là có dấu hiệu làm trái quy định của Nhà nước.
Him Lam có khu đất ở BRC thì phải, còn Him Lam Phú An thuộc Phước Long A chứ ko phải BRC. Bãi rác mới là vấn đề chính của Him Lam Phú An

Hạng B2
15/6/18
278
259
83
Him Lam Phú An có nhà phố không hả các bác? Hay chỉ toàn căn hộ ạ?

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Tui ở gò vấp, chiều chiều đi làm về ngang vòng xoay nhỏ Nguyễn Huy Điển Lê Đức Thọ, cách vòng xoay 20m là khu rác nhỏ tập trung mà tui còn chịu không nổi huống hồ đây là bãi rác tập trung. Nói gì thì nói môi trường xung quanh Him Lam Phú An cực kỳ ô nhiễm.

Hạng B1
22/11/11
59
2
8
Rác không sớm thì muộn chút sẽ chuyển. Vì một số lý do này giá hiện tại mới rẻ các bác ơi. Nếu tất cả di dời đi hết thì lúc đó giá cao lại ko mua được

Hạng B1
22/11/11
59
2
8
Giá hiện tại rẻ? bác đùa chắc. nói thật, giá đang dạng ...lùa gà.. :)
1ty8-1ty9 có vat là mắc hả? Giá 27-28 triệu có vat đấy. Có tiền mua nhà thì ko phải gà bác ới. Nếu bác ko thích thì qua cầu Rạch Chiếc, giá gần gấp đôi, cách 2 cây số là cùng.

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
1ty8-1ty9 có vat là mắc hả? Giá 27-28 triệu có vat đấy. Có tiền mua nhà thì ko phải gà bác ới. Nếu bác ko thích thì qua cầu Rạch Chiếc, giá gần gấp đôi, cách 2 cây số là cùng.
Bên đó có bãi rác, có bãi cont ko bác? :-D :-D