Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
Tìm bãi đậu xe bệnh viện Từ Dũ với mấy bác tỉnh ít lên thành phố thì chắc là không phải dễ, thấy lâu lâu mấy bác hỏi về chỗ đậu xe bệnh viện Từ Dũ trong các hội nhóm là biết nhiều người còn lúng túng khi tìm chỗ gửi xe ở trung tâm thành phố lắm.

Bệnh viện Từ Dũ có mấy cổng với các vị trí, mặt đường khác nhau. Kèm theo đó là mỗi cổng sẽ phục vụ cho một nhóm đối tượng cụ thể. Vì thế, cần phải nắm rõ để không mất thời gian tìm kiếm lâu. Quan trọng nhất là tìm bãi đậu xe bệnh viện vừa an ninh, vừa có phí gửi hợp lý.

Chỗ gửi xe Bệnh viện Từ Dũ ở đâu?​

Chỗ đậu xe bệnh viện Từ Dũ không khó tìm mà chỉ ngại là những bác ở tỉnh khác lên thành phố không quen đường và khu vực thì sẽ bị loay hoay không biết chỗ nào có bãi có thể gửi xe qua đêm tốt.

Chỗ gửi xe bệnh viện Từ Dũ

Theo như em tổng kết được những chỗ mà đi ngang qua em thấy và các bác hay chia sẻ thêm thì xung quanh bệnh viện Từ Dũ có thể gửi xe ở những chỗ dưới đây:
  • Gần siêu thị Coopmart số 189 đường cống Quỳnh có bãi gửi xe 24/24: Gửi xe ở đây rồi đi bộ vào cổng số 1 chỉ có tốn mấy phút, chỗ này được nhiều người chọn gửi nhất.

• Bãi gửi xe ô tô số 10 đường Nam Quốc Cang: Từ đây đi bộ qua bệnh viên Từ Dũ mất tầm 5 phút, chỗ này thì các bác nên để vợ con ở bệnh viện rồi một mình đi gửi xe.

• Nowzone số 235 đường Nguyễn Văn Cừ: Chỗ này thì lưu ý nên để người nhà ở bệnh viện rồi đánh xe qua gửi đi xe ôm về bệnh viện, lúc về thì bắt xe ôm đi lấy xe rồi quay ra đón người nhà đảm bảo thoải mái rộng rãi.

• Hội chữ thập đỏ ở số 201 đường Nguyễn Thị Minh Khai: Chỗ này thì anh em chia sẻ với nhau, nếu bí quá thì qua đây sau đó gửi bảo vệ tiền cafe, đi bộ chỉ tốn vài phút.
Đấy là mấy chỗ em tổng hợp được, có chỗ nào mấy bác có thể bổ xung thêm cho anh em

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Hội Chữ Thập Đỏ thôi.
Có 100k cũng chịu.
Chỉ có ở đó tốt nhất.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
trước em hay gửi ở 189 cống quỳnh , 50k giờ đầu , mỗi giờ sau 10k nhưng phải đi sớm vì mau hết chỗ lắm :D

Hạng D
8/10/11
3.066
5.933
133
Đúng là cái xe máy nó khiến quy hoạch đô thị như thế này đây, cái bệnh viện to đùng không hề có chỗ để oto
Mình ko hiểu bv to vậy ko có chổ đậu xe hôm trước mình chở chú kia vô BV thăm ngừ thân nhưng ổng mốc bùa gì đó thì bảo vệ cho để trong bệnh viện lun.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Mình ko hiểu bv to vậy ko có chổ đậu xe hôm trước mình chở chú kia vô BV thăm ngừ thân nhưng ổng mốc bùa gì đó thì bảo vệ cho để trong bệnh viện lun.
giấy xuất viện cùng ngày được vào đón người thân.

• Like
Reactions: namvios