Luật Giao Thông Chở hàng trên nóc xe oto con

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
VN là ngoại hạng rồi, đâu kể 3 vụ lẻ tẻ xe đạp trên mui !?
vậy em thua :) mà hình như cũng vụ cây xanh mà mất điện toàn miền nam phải ko bác ở bình dương haha

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Ngay bài kế của ku ngotpro đó, 650k, chở vượt kích thước bao ngoài trong đk xe
Vậy đã vi phạm vào qui định bị cấm nào? Qui định đó qui định cụ thể ra mần sao? Cái này mới đáng quan tâm nè. Vì bb vi phạm có hai phần cần quan tâm: phần 1 ghi qui định bị vi phạm; phần nữa ghi qui định về chế tài.
----> Nếu không trưng ra được phần 1 thì coi như lái xe không có lỗi chi ráo, và không thể bị phạt

nhớ là hình như ở thớt khác, bác Dawn chỉ trưng ra qui định về chở hàng ngoài khích thước bao xe ĐỐI VỚI XE TẢI, còn với xe con thì không thể hiện. Hình như là vậy!

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng C
5/9/13
689
156
43
Nói tóm lại là mình sẽ chở đi 1 lần làm chuột bạch xem như thế nào, để xem mấy ảnh phạt theo điều luật nào của luật GTĐB và khung hình phạt như thế nào. Mình chỉ sợ các ấy không thèm kêu mình vô thôi. Không thử thì làm sao biết được hay không.
Gì mà KHUNG HÌNH PHẠT ghê vậy bác? Cái đó là bên Luật HS mới có thì phải!

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Mấy hôm trước em chở 1 cái thang dài 3m trên nóc vitara. Em về nhà quên lấy xuống, chạy vòng vòng cả ngày. Mấy bác xxx nhìn, nhưng chẳng gọi em lại. Thưc ra lúc gặp mấy xxx củng run run . Em về ngâm cứu mấy ngày cũng không thấy điều nào, khoản nào của lgt 2008 vả nghi đinh 171 cấm oto không có thùng chở hàng trên nóc xe.

Hạng B2
20/8/05
237
73
28
Thế gắn sau nóc thùng xe bán tải được không các Bác

Hạng B2
24/2/14
399
607
93
Cập Nhật… em đang có nhu cầu y chang như bác chủ. Không biết giờ này luật có thoáng hơn chưa các Bác?