LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
RE: Cho hỏi tí về Premacy các bác ơi!

Đúng rồi! 2 kiếng hậu của Pre bé tẹo, nếu đang nhìn quen kiếng hậu các chiếc SUV mà qua Pre thì gần như "mù kiếng hậu" luôn, nhìn vào chẳng thấy gì ráo trọi, tôi nghe nói Pre ở ĐL & TQ có kiếng hậu to hơn (& tất nhiên nội thất tuyệt hơn).

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Tôi đã chạy khá nhiều loại xe, tuy nhiên khi chạy PREMACY có cảm giác tay lái trợ lực nặng hơn so với các loại khác như TOYOTA, MITSU hay DAEWOO, tôi nghĩ chắc là do thiết kế như vậy, đi đường trường tốc độ cao thì sướng nhưng khi đi vòng vo trong phố Hà nội thì hơi mỏi tay

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Tôi chạy Pre cũng thấy tay lái hơi nặng giống bác hainv, nhưng chỉ năng khi đánh lái ở góc hẹp khoảng 20-30 độ, sau đó thì khá nhẹ. Nghĩa là nặng lúc lách, và khi mới bắt đầu rẽ hướng. Tôi nghĩ có lẽ như vậy an toàn hơn khi xe chạy nhanh đường trường, khi lách sẽ không quá tay, lạc tay lái sang lane khác, hay húc vào dãy phân cách....

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Đúng rồi, tay lái Pre hơi nặng, chắc là nó thiết kế vậy cho có cảm giác thật khi lái chăng, chay tốc độ cao cảm thấy xe rất bám đường. Mondeo V6 tay lái cũng nặng như thế!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Cái máy con Premacy giống y chang con Ford Laser, thế nhưng con Ford nó có miếng nhựa đen chụp lên toàn bộ cỗ máy trông lịch sự hơn, không biết kiếm miếng nhựa ấy úp lên máy con Premacy có được không đây ?
Bác nào có cả 2 em thì thử phát coi, nếu được tôi qua Ford Hải Dương mua mấy miếng nhựa đó phát cho các bác có Premacy nhé
Tôi thấy Kia Spectra, Lacetti, Mercedes ... đều có miếng đó mà

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Vậy à, sao em thấy mấy chiếc Laser Ghia đời 2002 đâu có tấm nhựa đó đâu? em nghĩ chắc là chụp lên được đó! mà hình như khi đã chụp cái nắp nhựa lên máy thì lại không cần ốp lớp xốp cách nhiệt bên dưới nắp capô thí phải? (mấy anh bên Mazda nói thế đó), do vậy khi chiếc M3 có nắp nhựa che máy thì không lớp xốp cách nhiệt, Pre có xốp cách nhiệt thì lại không có nắp nhựa che máy! Bác xem lại chiếc Laser thi sao nhỉ?

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: kaka

Vậy à, sao em thấy mấy chiếc Laser Ghia đời 2002 đâu có tấm nhựa đó đâu? em nghĩ chắc là chụp lên được đó! mà hình như khi đã chụp cái nắp nhựa lên máy thì lại không cần ốp lớp xốp cách nhiệt bên dưới nắp capô thí phải? (mấy anh bên Mazda nói thế đó), do vậy khi chiếc M3 có nắp nhựa che máy thì không lớp xốp cách nhiệt, Pre có xốp cách nhiệt thì lại không có nắp nhựa che máy! Bác xem lại chiếc Laser thi sao nhỉ?

Lacetti 1.6 có cả hai thứ luôn, thế mới kinh [8D]

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Trên 4R này có bác ntb sinh hoạt chi bộ phía Nam chạy xe FORD AT máy y chang Premacy
vậy mong bác chụp cho mấy tấm ảnh cỗ máy và cái chụp nhựa nhé, chụp càng chi tiết, càng nhiều càng tôt
Trong tờ quảng cáo của Premacy nó có cái hình chụp máy xe có cả miếng nhựa ấy, bên dưới nó thêm dòng chữ "mọi chi tiết có thể không giống như trên hình này" Chắc về VN mình nó bỏ bớt đi cho giảm giá rồi
Cám ơn bác

Last edited by a moderator:
MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Hình như không phải đâu, bọn bán xe nó lột đi hay sao ý...hehe, bác nào ở đây mua Pre mới mà có miếng nhựa không thù hú lên nhé, để anh em đi kiện bọn hãng.
To bác Hải có mua miếng nhựa thì cho em gửi 1 chiếc, chứ rửa máy, nước vào xe hơi bị ngại. Thanks bác