Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: Cho hỏi về Điều hoà của Carén

Xe em để 25 độ, quạt 1 hột mà còn hắt xì hơi liên tục.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: TTC

heee, Cà rèm thì thế thôi, các bác lại cứ đòi phải như Le xút thì chết. Chịu khó lúc đầu bật gió to 1 tý là lạnh ngay. Nói chung tiền nào của nấy thôi, chịu khó tý vậy. em làm hết cách rồi... [&:]

Cái này thì thực sự không liên quan đến giá thành xe đâu bác ạ [8|]

Hạng B2
2/6/08
141
0
0

Lúc đầu ga đủ, lọc giá sạch, các bác thợ cũng nhận xét là chỉ có gió chứ không lạnh, Em rửa sạch lại lọc gió, ga ở tầm 2,9kg, bật điều hòa chế độ ga lăng ti, lốc điều hòa cứ khởi động lên là dừng lại ngay, liên tục bị thế. Trường hợp này lốc chỉ kịp đề lên rồi tắt đi luôn??? ==> pó tay
Bác thợ chỗ em làm thử cách rút ga xuống 2,2kg thì mát hơn nhiều nhưng trời 30 độ thì trong xe em vẫn phải để tầm 20 đến 21 độ, tốc độ quạt hơn 1/2 mới thấy tạm ổn, có bác nào đã gặp tình huống này cho em xin chỉ giáo với

Hạng B2
27/10/07
160
0
0

Trích đoạn: Nguyen_Minh

Lúc đầu ga đủ, lọc giá sạch, các bác thợ cũng nhận xét là chỉ có gió chứ không lạnh, Em rửa sạch lại lọc gió, ga ở tầm 2,9kg, bật điều hòa chế độ ga lăng ti, lốc điều hòa cứ khởi động lên là dừng lại ngay, liên tục bị thế. Trường hợp này lốc chỉ kịp đề lên rồi tắt đi luôn??? ==> pó tay
Bác thợ chỗ em làm thử cách rút ga xuống 2,2kg thì mát hơn nhiều nhưng trời 30 độ thì trong xe em vẫn phải để tầm 20 đến 21 độ, tốc độ quạt hơn 1/2 mới thấy tạm ổn, có bác nào đã gặp tình huống này cho em xin chỉ giáo với

Cái này có vẻ phức tạp quá bác ạ, thôi bác chịu khó mang lại Trường Hải xem. Xe mới, cứ mang lại chính hãng mà xử lý bác ạ.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Đây là tình hình chung của các xe lạ mới nhập vào thị trường Việt nam, họ chưa có kinh nghiệm về môi trường; nên đôi khi bị trục trặc. Nếu mua ở Trường Hải bạn nên đem đến đó trước. Nói chung nếu không hư hỏng phải lắp thêm một số linh kiện mới sử dụng bình thường được.

Trích đoạn: nam_bean

Trích đoạn: Nguyen_Minh

Cái này có vẻ phức tạp quá bác ạ, thôi bác chịu khó mang lại Trường Hải xem. Xe mới, cứ mang lại chính hãng mà xử lý bác ạ.

Hạng B2
27/10/07
160
0
0

Bác này có vẻ làm cho Vama rồi, rất khéo léo chê xe nhập, hehehe. Trường hợp này em nghĩ chỉ là sắc xuất trục trặc rơi vào xe của bác Minh thôi, chứ nếu theo như bác nói xe lạ thì tất cả nhưng ai đi xe Carens hay SF đều bị hết.

Hạng C
9/11/06
575
1
18

nói chung bác cứ chó nó sang anh Cừ cho lành, chả sao đâu mà

Hạng B2
2/6/08
141
0
0

Em ở Quảng Ninh, mỗi lần đi về Long biên ngại lắm, công việc thì hay bận, bố trí thời gian hay bị thay đổi
Từ Long biên về đến QN có đại lý chính thức nào gần hơn không anh ơi

Hạng C
9/11/06
575
1
18

có hơn 2h chạy xe thôi mà bác, bác cứ bố trí 1 buổi anh em CRC HN sẽ tổ chức tiếp đón bác

Hạng B2
10/4/07
205
1
0

Anh em CRC HN tổ chức đón luôn ở Lệ Mật cho nó gần TH, để xe ở đó bảo hành, nhậu xong ra lấy là vừa :D