Tập Lái
23/2/20
2
0
1
31
Cho hỏi về nâng cấp phanh Honda Civic!

Mình có một số vấn đề cần các ACE chuyên gia giải đáp giúp vấn đề sau:

Mình đang đi Civic 1.5 turbo 2019
Mình dự tính nâng cấp hệ thống phanh đĩa bánh trước hiệu năng cao hơn và đẹp hơn bộ theo xe.

Vì tài chính hạng hẹp nên mình chỉ nâng cấp cho bánh trước, mình muốn hỏi là sau khi nâng cấp bánh trước thì dư ra bộ theo xe, vậy mình có thể lấy bộ dư ra này lắp cho bánh sau được không? Vì bộ bánh sau khá bé, và khi lắp như thế có ảnh hưởng gì đến phanh tay điện tử không.

Mình cảm ơn anh em có kinh nghiệm giải đáp thắc mắc.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Đã ngon và bổ thì ko rẻ dc rồi bác ơi. Ở VN Bác muốn thắng ngon hơn thay bố hiệu năng cao hơn chút (street performance) + đĩa khoan lỗ (drilled rotor) đã cải thiện lắm rồi. Trường hợp này giá cả phải chăng + thắng ngon nhưng ko đẹp. Muốn đẹp thắng ngon thì bác chơi nguyên set aftermarket nhưng giá chát :p:p

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em nghĩ muốn đẹp thì đĩa thắng phải to (kiểu khoan lỗ và rãnh phải độc) mà thay đĩa thắng to hơn bản theo xe thì phải thay cả heo dầu. Mắc là ở con heo dầu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Trungnm10
Hạng B2
18/12/12
370
391
63
Sao ko nâng cấp như mọi người thường làm. Ốp cái ốp “Brembo” vào là cũng có nghĩa là nâng cấp vại bác

Hạng B2
27/3/10
195
23
18
Lắp đĩa trước ra sau vô tư nhé
Chỉ cần bỏ luôn phanh tay
Đi đâu cầm theo 2 cục gạch, dừng cái xuống chèn bánh xe là được.
Mình phải đăng nhập để like cái comment của bạn

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Sao ko nâng cấp như mọi người thường làm. Ốp cái ốp “Brembo” vào là cũng có nghĩa là nâng cấp vại bác

chuẩn :D nâng cấp thì phải cho thiên hạ thấy, nên mua cái ốp brembo màu vàng hay đỏ ốp vào là xong

• Like
Reactions: Baingc_AWD