Hạng D
24/1/15
1.012
2.574
113
Nếu không có điều kiện đổi nhà bác chủ cũng nên thử vận động đổi chiều đường thử coi sao.
cái này hay ne, để mai mốt vận động ... đổi lại chiều đường ... :3dcuoi:

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác kiến nghị sửa luật GT như luật quốc tế là ổn nhất: "trên đường một chiều, xe được phép đỗ cả lề trái cũng như lề phải, miễn là bề rộng lòng đường còn lại ít nhất 3.5 m..."
Với điều kiện và tình hình như nước ta hiện tại thì điều này chưa thể áp dụng được.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B2
24/2/12
297
482
63
Nhiều tuyến đường 1 chiều mà GTCC chơi toàn bộ vạch liền, nhà dân bên kia đường ức chế bà cố luôn chứ chưa nói đến chuyện chạy qua bên đường mà vào nhà. Nhiều mặt tiền bên bị cấm người thuê phải trả mặt bằng lại do sự bất tiện này nhất là ngân hàng. Mấy bác g9 làm ơn cân đối giữa luật và thực tế cho người dân tham gia gt họ có điều kiện sống đúng luật pháp, đi đường thấy nhiều cái ức chế lắm:eek:

• Like
Reactions: hoangduchi
Hạng B2
18/5/13
154
103
43
Em thấy đậu xe bên trái đường một chiều thì cũng như bên phải thôi. Có điều đậu bên phải thì xe honda dễ lách còn xe hơi khó lách hơn. Tất cả cũng là do thói bon chen, khô g biết nhường nhịn người khác.

• Like
Hạng C
17/6/15
990
2.043
113
48
1. cứ leo xe lên lề trái đậu hoặc đậu xe nữa trên lề nữa dưới lòng đường, ra khỏi xe mở cửa nhà rồi chui vào xe lại, chạy vào / de vào nhà
2. mua cái remote + lắp cửa tự động tới gần nhà bấm nút mở cửa, rồi chạy vào / lui vào nhà luôn khỏi đậu xe
Bấm nút cửa vừa mở có thằng cướp nhảy vào cướp đồ chạy mất !

• Like
Hạng C
17/6/15
990
2.043
113
48
E thấy tốt nhất photo sao y cái hộ khẩu hoặc chủ quyền nhà để trước kính lái cho mọi người thông cảm.

• Like
Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Em thấy đậu xe bên trái đường một chiều thì cũng như bên phải thôi. Có điều đậu bên phải thì xe honda dễ lách còn xe hơi khó lách hơn. Tất cả cũng là do thói bon chen, khô g biết nhường nhịn người khác.

Ui like bác nhiều
Cách "thấy" của bác thật hay và thật công bằng: vi phạm và không vi phạm luật là như nhau. Vote bác

Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
Mình có thắc mắc sau muốn hỏi mọi người :
Nhà mình ở bên trái đường 1 chiều, giờ muốn chạy xe vào nhà hay de xe vào nhà thì làm thế nào ? vì dừng ở bên trái đường 1 chiều là vi phạm luật, vì muốn vào nhà phải dùng , mở cửa nhà ...
Đường thì đông xe lớn, nếu dừng xe bên phải thì rất khó sang bên trái để vào nhà.
Xin mọi người góp y cho, cám ơn.
bác đừng lo, trước cửa nhà mình xxx ko bắt đâu.

• Like
Hạng D
24/7/12
4.193
13.285
113
em nghi duong 1 chieu thi dung xe ben trai cung dau co can tro may dau?
Vãi cả si nghĩ, bác về học luật GTDB 2008 lại đi nhé. Nhẹ thì ăn biên bản, nặng thì ăn nguyên con tải hay buýt thì đừng bảo rằng...XUI.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/5/13
154
103
43
Ui like bác nhiều
Cách "thấy" của bác thật hay và thật công bằng: vi phạm và không vi phạm luật là như nhau. Vote bác
Bác mỉa mai em hả? -.- Em đang nói về đậu xe bên trái hay bên phải thôi chứ em đâu nói gì về luật. Nếu chạy xe mà ai cũng biết nhường nhịn nhau thì đậu bên trái hay bên phải cũng không cản trở gì cả. Nước khác họ làm được đó thôi.

Còn các bác cứ quote xong rồi nói đậu bên trái thì ăn biên bản, bị phạt này nọ thì ai mà không biết. Ý em đang nói về sự khác nhau giữa đậu bên trái hay phải thôi.