Hạng B1
28/10/08
73
3
6
Như vậy nếu bố nhóm máu AB thì con có thể có được những nhóm máu nào ạ(và có khi nào có ngoại lệ không).

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Tuithichxehoi nói:
E là e nghi bác Trâu già đang có nghi vấn chi lắm...j/k

Nghi vấn thì xét ADN cho chắc bác ui ,nhóm máu có ý nghĩa gì đâu
Mà chắc nhất là hỏi trực tiếp tác giả í :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/9/08
309
1.906
93
40
SAIGON
- Cứ xét nghiệm ADN là chắc chắn nhất.
- Căn cứ nhóm máu nhiều khi ....khó nói lắm.Hehehe
- Hỏi tác giả thì độ chính xác coi bộ .....khó àh.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Hạng B2
1/3/08
100
0
0
57
google
cháu bà ngoại thì chắc chắn là cháu..... còn ông ngoại cũng coi chừng...... chân lý đó các bác à!!!!!!!!!!!!!

Hạng B1
28/10/08
73
3
6
Em cảm ơn các bác đặc biệt là bác Hugo2. Túm lại là vẫn không chứng minh được gì cả. Chỉ có xét nghiệm ADN là chính xác nhất.

Hạng B2
21/1/08
275
2
0
nguoiduyxuyen.com
Vẫn chứng minh được chứ bác . Chứng minh trong một số trường hợp bác à .
Em thấy bác cát te bi lát nói khá cụ thể rồi. Sơ bộ một vài trường hợp có thể KẾT LUẬN chắc chắn 100% ko phải là con của mình nhờ vào nhóm máu.
Ví dụ: Bố nhóm máu A ( AA or AO) Mẹ nhóm máu O (OO) Con chỉ có thể là các nhóm máu sau: A hoặc O. Nếu con mà nhóm máu B hoặc AB thì các bác nghĩ sao??? Bố nó là người nhóm máu B hoặc AB thôi . Lúc này kiểm tra ông hàng xóm hoặc kiểm tra em ( em nhóm máu B nè). Chắc chắn 100% đó các bác.

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
trâu già nói:
Tình hình là em vốn dốt về y khoa. Các bác giúp em vụ này:
Nhóm máu của cha và con có phải là giống nhau không. Và có cơ sở khoa học nào chứng minh điều này không?
Nếu không giống nhau thì có liên đới giữa nhóm máu của cha và con không.
Thanks các bác và mong các bác giúp đỡ.

Tình hình là em vốn dốt về y khoa. Các bác giúp em vụ này: Nhóm máu của cha và con có phải là giống nhau không. Và có cơ sở khoa học nào chứng minh điều này không? Nếu không giống nhau thì có liên đới giữa nhóm máu của cha và con không. Thanks các bác và mong các bác giúp đỡ.

Bác TRAU GIA ơi, bá hỏi thế thì tư vấn làm sao được, đề nghị bác cho biết: Nhóm máu của bác, nhóm máu của đứa bé, nhóm máu của đứa bé thì mới tư vấn cho bác được. Kết quả có thể:
1. Nhóm máu của bé không phù hợp với nhóm máu của bác - Chắc chắn không phải hậu duệ của bác rồi.
2. Trong trường hợp nhóm máu của bé phù hợp với nhóm máu của Bác và mẹ nó thì cũng không thể kết luận nó là con của bác được vì trên đời này có rất nhiều SUPER MAN có cùng nhóm máu giống với bác ... hehehe.
Chính vì vậy cách tốt nhất là phải làm Xét nghiệm ADN mới cho kết quả chính xác nó có phải là hậu duệ của bác không.

Kết quả khoa học sẽ chứng minh cậu quý tử đó là hậu duệ của bác .... I HOPE SO

Regards,