Tập Lái
2/2/16
1
1
3
39
Xin chào các anh chị,

Mình muốn học lái xe bằng B2, mình tìm hiểu trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân. Do gần chỗ làm mình luôn. Mình không biết trường dạy có uy tín không vì mình chưa biết lái xe.
Xin cảm ơn nhiều.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi trường Đại học An ninh nhân dân đào tạo uy tín không?

Trường Đại học An ninh nhân dân có tốt không?​

Trường Đại học An ninh nhân dân TPHCM được xây dựng theo đúng tiêu chuẩn của Tổng cục đường bộ Việt Nam.

Cơ sở vật chất hiện đại, khang trang, hệ thống xe đời mới, sân bãi rộng thoáng, sân sát hạch có gắn hệ thống thiết bị cảm ứng tự chấm điểm hiện đại nhất, trang bị máy tính, máy chiếu trong phòng học lý thuyết và đầy đủ trang thiết bị cho quá trình đào tạo học viên, môi trường lịch sự, nghiêm túc và an ninh.

trường Đại học An ninh nhân dân đào tạo uy tín không?

Đội ngũ nhân viên và giáo viên chuyên nghiệp nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực đào tạo. Những năm qua, trường đã khẳng định thương hiệu uy tín, sự tin cậy của học viên và xã hội với những ưu thế vượt trội trong lĩnh vực đào tạo và sát hạch lái xe ở Thành Phố Hồ Chí Minh. Trung tâm đã đào tạo hàng vạn lượt học viên trong và ngoài lực lượng đáp ứng yêu cầu xã hội cũng như hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị của học viện.

Ngày 17/12/2012 Tổng cục đường bộ Việt Nam ra công văn số 96/TCĐBVN-QLPT&NL chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe trực thuộc Trường Đại học An ninh nhân dân và căn cứ thông báo số 555/C67-P4 ngày 05/03/2013 của Cục cảnh sát giao thông sát nhận trung tâm dạy nghề, đào tạo và sát hạch lái xe Đại học An ninh nhân dân đủ điều kiện được phép tổ chức thi sát hạch lái xe.

Học viên đăng ký thi học lái xe các hạng A1, B1, B2, C ở trường đào tạo lái xe An ninh nhân dân sẽ được học và thi sát hạch tại sân của trường ở địa chỉ Km18 Xa Lộ Hà Nội, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức, Hồ Chí Minh.

Các khóa học thi GPLX tại trường Đại học An ninh nhân dân

Khóa học lái xe hạng B1, B2 tại đại học An Ninh Nhân Dân

Là trường dạy lái xe uy tín trên địa bàn HCM, Trường Dạy Lái xe An Ninh được nhiều người tìm đến mỗi khi có nhu cầu học bằng lái B1 và B2.

Khóa học lái xe hạng C tại đại học An Ninh Nhân Dân

Tỷ lệ đậu cao nhất trong các trường dạy lái xe ô tô tại TP.HCM. Đóng học phí từ 2-3 lần giúp thuận tiện hơn trong kế hoạch tài chính. Với lệ phí trọn gói hết sức hấp dẫn (cam kết không phát sinh thêm bất kỳ chi phí nào).

Ưu điểm của trường đào tạo lái xe Đại học An ninh nhân dân

Trường dạy nghề đại học An ninh được Cục đường Bộ Việt Nam và học viên đánh giá là một trong những trường quy mô lớn và tốt nhất hiện nay ở TPHCM với các ưu điểm nổi bật hơn so với các đơn vị đào tạo khác. Cơ sở vật chất tại Đại học an ninh nhân dân được xây dựng khang trang hiện đại. Dàn xe tập lái số lượng lớn và đời mới nên học viên không phải chờ đợi và có thời gian học thực hành không giới hạn.

Trung tâm bố trí sắp xếp cho học viên học và thi trên xe cảm biến mới 100%như: Vios, KiA, Gentra, Chevrolet, Isuzu nhằm tránh cho học viên sự bỡ ngỡ khi thi sát hạch cũng như khi ra trường. Lớp học lái xe ô tô khai tại đại học An Ninh được khai giảng thường xuyên, học viên được sắp lớp học lý thuyết và thực hành ngay sau khi đăng ký học.

Học thực hành và thi giấy phép lái xe trên chính sân sát hạch của trường tại Thủ Đức. Được chọn lịch học thực hành linh động kể cả Thứ 7 và Chủ Nhật. Thủ tục đăng ký thi GPLX đơn giản, nhanh chóng. Đội ngũ giáo viên là các cán bộ giảng dạy của Trường Đại học An ninh nhân dân.

Đặc biệt Trung tâm có xe thi cảm biến KIA đầu bằng giúp tự tin phần thi trong hình. Tỷ lệ đỗ rất cao. Nếu được giáo viên của trung tâm hướng dẫn đảm bảo tỷ lệ đỗ là 100%.

Thủ tục học tại Trường Đại học An ninh nhân dân

Thủ tục đăng ký hồ sơ:
  • Hồ sơ đăng ký học lái xe (Trung Tâm phát miễn phí).
  • Giấy khám sức khỏe học lái ô tô (Trung Tâm hỗ trợ miễn phí).
  • 01 CMND (photo) không cần công chứng (photo ở Trung Tâm miễn phí).
  • 08 ảnh 3x4 (phông xanh dương đậm, kích thước 3x4 chuẩn theo quy định).

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhkim_114
Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
Xin chào các anh chị,

Mình muốn học lái xe bằng B2 , mình tìm hiểu trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân. Do gần chỗ làm mình luôn. Mình không biết trường dạy có uy tín không vì mình chưa biết lái xe.
Xin cảm ơn nhiều.

Mình từ LÒ đó ra nè, THẤY khác ko biết sao chứ thầy dạy mình thì OK. Ko cafe, ko nhậu nhẹt tiệc tùng, không la cà, lâu lâu được thầy mua cho nước suối uống, Fix giá ko phát sinh bất cứ cái gì, thầy nhiệt tình quá nên cuối khóa lấy bằng rủ thầy đi ăn nhưng bị từ chối, ngại quá trời. Lên sân sa hình có thẻ rồi thì muốn tập giờ nào cũng được, tha hồ chạy, chán thì trả xe, thầy dạy toàn cho chạy ngoài đường để cứng tay, mặc kệ xe sau xin vượt thầy cứ nói BÌNH TĨNH, ko vấn đề gì, kệ nó hahahahaha.

Bạn có nhu cầu mình cho số điện thoại của THẦY dạy mình, ko ai nhiệt tình hơn HIC HIC

Tập Lái
27/4/15
30
8
8
34
Mình từ LÒ đó ra nè, THẤY khác ko biết sao chứ thầy dạy mình thì OK. Ko cafe, ko nhậu nhẹt tiệc tùng, không la cà, lâu lâu được thầy mua cho nước suối uống, Fix giá ko phát sinh bất cứ cái gì, thầy nhiệt tình quá nên cuối khóa lấy bằng rủ thầy đi ăn nhưng bị từ chối, ngại quá trời. Lên sân sa hình có thẻ rồi thì muốn tập giờ nào cũng được, tha hồ chạy, chán thì trả xe, thầy dạy toàn cho chạy ngoài đường để cứng tay, mặc kệ xe sau xin vượt thầy cứ nói BÌNH TĨNH, ko vấn đề gì, kệ nó hahahahaha.

Bạn có nhu cầu mình cho số điện thoại của THẦY dạy mình, ko ai nhiệt tình hơn HIC HIC
Vậy thì ok quá rồi còn gì bác

Tập Lái
21/10/15
16
6
3
46
Nếu bạn chọn trung tâm học lái xe của trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân thì chỉ có 2 địa chỉ duy nhất 1 là đối diện khu du lịch Suối Tiên ngay trường ĐH luôn, 2 là ở quận 9 mới mở, và học phí chính xác là 6 triệu 1 được đóng thành 2 đợt, còn quảng cáo tràng lan trên mạng là mượn danh nghĩa và có thể là lừa đảo thôi, mình cũng là lái mới trong trường đó ra, học được tại trung tâm này thích nhất là giờ học rất linh hoạt được chạy trên sa hình thực tế không tốn thêm chi phí phát sinh, cái khó nếu các bạn nào ở trung tâm thì lên đó xa. Nhưng muốn chắc chắng thi tốt sa hình thì khuyên các bạn nên đến Trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân, mình khong PR đâu vì mình chỉ lấy kn của mình thôi

Hạng B2
10/12/15
164
290
63
43
Nếu bạn chọn trung tâm học lái xe của trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân thì chỉ có 2 địa chỉ duy nhất 1 là đối diện khu du lịch Suối Tiên ngay trường ĐH luôn, 2 là ở quận 9 mới mở, và học phí chính xác là 6 triệu 1 được đóng thành 2 đợt, còn quảng cáo tràng lan trên mạng là mượn danh nghĩa và có thể là lừa đảo thôi, mình cũng là lái mới trong trường đó ra, học được tại trung tâm này thích nhất là giờ học rất linh hoạt được chạy trên sa hình thực tế không tốn thêm chi phí phát sinh, cái khó nếu các bạn nào ở trung tâm thì lên đó xa. Nhưng muốn chắc chắng thi tốt sa hình thì khuyên các bạn nên đến Trường đào tạo và sát hạch lái xe đại học an ninh nhân dân, mình khong PR đâu vì mình chỉ lấy kn của mình thôi

Mình cũng tốt nghiệp từ trường nầy. do gần chổ làm tiện đi lại.
1. Trường có xe tương đối tốt. vios MT 2013-2014 hay xe tải đời 2013 => xe ok
2. Giờ học linh hoạt. Lấy số thầy rồi tự sắp xếp giờ lên chạy => không giới hạn thời gian chạy sa hình
3. Thầy giáo thì tùy người. Nói chung là nhiệt tình nhưng riêng với trường hợp của mình thì không ( chắc do có ác cảm từ lúc đầu còn vì sao thì....XXXX...)
4. Phí không có phát sinh thêm. ngoại trừ 200k chạy đường trường.
5. Lý thuyết thì 1,2tr.

Đó là trải nghiệm về trường nầy còn những trường khác thì không rành lắm.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Tập Lái
23/2/16
2
1
1
38
Em vừa lấy bằng ngày 25/01 đây bác. Học ok lắm, giờ giấc linh hoạt không gò bó.
Giống như bác iphone3Gs nói không phát sinh phí ngoài việc 200k khi thi đường trường.
Thầy dạy vui vẻ lắm, thích thì dẫn thầy đi nhậu hay cafe không thì thôi ^_^.
P/s: bác muốn học thì inbox em cho số thầy trên đó rồi alo thầy hướng dẫn hồ sơ từ A đến Z