Hạng B1
8/11/16
59
27
21
37
Chủ đầu tư cho chuyển nhượng tự do nhưng có văn bản thông báo dời lại ngày tiếp tục sang tháng 3 thôi bác nên rủi ro xảy ra thì là giữa mình và người nhượng lại thôi
Tức là trường hợp này, là chủ đẩu tư chưa cho chuyển nhượng (vì chưa đến thời điểm) và mình lại đi chuyển nhượng thì rủi ra xảy ra là mình gánh, và CĐT ko có trách nhiệm hỗ trợ gì mình trọng trường hợp này, CĐT chỉ ghi nhận chủ nhà dựa trên chứng từ giấy giờ hồ sơ hợp lệ.

• Like
Reactions: Đăng Duy
Tập Lái
6/1/20
23
3
0
35
Người bán không phải đóng PIT, do chỉ mới là tiền cọc thôi, chủ yếu CĐT cho sang tên cọc ko, nếu cho thì cứ sang tên bình thường, Sau khi có HĐMB mà chuyển nhượng thì mới thì mới dính đến PIT.
Cám ơn bạn, mình hiểu rồi. Do đây là căn đầu tiên mình mua nên thủ tục pháp lý chưa rõ ràng nhiều giấy tờ :D

Tập Lái
6/1/20
23
3
0
35
Tức là trường hợp này, là chủ đẩu tư chưa cho chuyển nhượng (vì chưa đến thời điểm) và mình lại đi chuyển nhượng thì rủi ra xảy ra là mình gánh, và CĐT ko có trách nhiệm hỗ trợ gì mình trọng trường hợp này, CĐT chỉ ghi nhận chủ nhà dựa trên chứng từ giấy giờ hồ sơ hợp lệ.
Đúng rồi bạn, nên mình mới lo nhiều thứ. Chủ yếu giai đoạn này chuyển nhượng xong rồi chờ đến ngày chủ đầu tư chấp nhận làm thủ tục thì mới yên tâm được

Tập Lái
25/2/20
1
0
0
27
Bác nên tìm hiểu kỹ pháp lý của dự án. Chủ đầu tư chưa cho sang tên hoăc dự án bị ngưng lại thì bác tèo. Nói vậy chứ, tới đi bác. Liều ăn nhiều. Hôm trước em đã ra sàn sang tên căn Hausbelo nhưng nghĩ hên xui quá nên lại thôi
Pháp lý bên Haus theo e biết là đã xong xuôi rồi đấy bác ơi. Có tiền đầu tư Haus cũng ổn mà