Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
couto nói:
X108 nói:
hdjack nói:
X108 nói:
DAITIN nói:
pác đừng có lăn tăn nửa mua Carén la tot nhat roi,tui mới mua hồi giửa tháng 6 đây,trước khi mua cũng tham khảo tùm lùm,hỏi tả lả,cuối cùng ko uổng công mình bỏ ra,xe chạy êm,nhẹ,hao xăng thì hơi bị nhiều thôi,(chắc tại xe mới chăng) đi khoản 800km mà đổ xăng hết hơn 120 lít.như vậy là quá nhiều ko các pác.

Bác ko nói đi đường nào nên ko biết là nhiều hay ít :D. Xe em cũng lấy tháng 6 chạy được 5000km đường trường về Miền Tây tầm 8l/100km, Chạy Sài gòn ko kẹt xe tầm 12l/100km .
Xe bác AT hay MT vậy bác

MT bác ạ .

Em nghe bẩu cái con xe Cà rem này hệ thống máy lạnh lởm lắm nên họng gió hay thổi thẳng vô trán tài xế, bên nhà em có ông chạy xe này dc vài tháng tự dưng tóc rụng sạch, bây h cả xóm gọi lão là Thu hói. Bác chạy xe này nên cẩn thânh nhé:p
Theo em để trưng chắc bác đội thêm quả mũ bảo hiểm hay mũ lưỡi trai lúc lái xe là ổn bác nhỉ

Hèn chi . cám ơn bác nhắc nhở ...muộn

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
couto nói:
Em nghe bẩu cái con xe Cà rem này hệ thống máy lạnh lởm lắm nên họng gió hay thổi thẳng vô trán tài xế, bên nhà em có ông chạy xe này dc vài tháng tự dưng tóc rụng sạch, bây h cả xóm gọi lão là Thu hói. Bác chạy xe này nên cẩn thânh nhé:p

Thế Lão Thu bạn của bác không biết chỉnh họng gió à?

May mà rụng tóc chứ chỉnh xuống nách...chắc...no hair luôn

Chỉnh họng gió xuống tí nữa thì......em chạy đây...:D

Hạng B1
4/8/10
60
0
6
Mình cũng đang định mua 1 con Carens nhưng đến salon thấy con Lacetti 1.6 AT 2010 và con Kia Forte 1.6 AT (nhập) đẹp quá. Đang lăn tăn đây nè. Các bác góp ý coi...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/3/07
128
19
18
vwbeetle nói:
con cà rem này bêm mỹ nó bán mắc hơn cả altis thế mà về đây rẻ hơn cả vios, giá quá thơm,còn toy việt nam thì giá quá chát.cà rem là sự lựa chọn quá hợp lý

Ở Mỹ em Carens đầy đủ hết option nên mắc hơn altis mà bác

Hạng B1
26/2/06
75
1
0
Đúng, Caren ở Mỹ bán cao hơn cả Altis của Toyota. Bên Mỹ không có Vios và Innova, trong khi đó ở Việt Nam, với giá 540 triệu như hiện nay, không có con nào hợp lý hơn là Carens của Trường Hải lắp ráp.

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
Mình cũng mới tậu em cà rem được hơn 2 tháng thôi, nói chung thì mọi thứ đều OK ,chỉ có đều bên bac Hải cắt bớt option nhiều so với sách hướng dẫn mình xem .
À còn cái vụ bánh xe dự phòng sao mà nhỏ quá liệu khi gặp lúc xẹp bánh lắp vô chạy có ổn không nhỉ !

Hạng C
19/10/07
589
6
18
xe em chạy được khoảng 10 ngàn Km nói chung với tầm tiền 600tr thì cảen là ổ nhất. Bác chủ cưới em cảen chưa

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
Em là lái mới, tuần rồi em vừa thuê 1 con Caren (đời 2010, MT, 1.6L) lộ trình đi: ĐBP - Vũng Tàu - sân bay - nhà riêng - bờ kênh Nhiêu Lộc - ĐBP tổng cộng khoảng > 260km. QL51 và bờ kênh đang nâng cấp nên nhiều đoạn rất xấu, đất đá ngổn ngang, toàn ổ trâu ổ voi và bụi mịt mù.
Cảm nhận của em là máy hơi yếu, để số 3 vượt hơi chậm còn ngoài ra thì ok phết:
  • Đánh lái tốt, em chưa đi xa lần nào (ngoài lúc tập lái), cũng chưa quen xe nhưng điều khiển khá dễ dàng (có đoạn phải quay đầu trên đường hẹp do đi lộn đường, ze nên vỉa hè của nhà hàng Tân Phát ngay Trần Phú, parking ở CT Plaza gần sân bay, ze vuông góc ở hẻm khi về nhà...)
  • Cách âm tốt: Đường cực xấu nhưng âm thanh vọng vào rất ít chắc tại em cũng chạy chậm - tb khoảng 50-60km/h. Có đoạn về ngang nhà hàng Đông Phương, tiệc cưới tan, xe em đi chậm và có hơi ép mấy bác xe máy tí nhưng các bác bóp còi chả biết gì cả.
  • Xăng thì em không rõ, chỉ biết lúc nhận xe xăng ở vạch áp chót, em đổ 500K đến tối trả xe vẫn còn dư hơn ban đầu gần 1 vạch tiếc ghê.
  • Khung gầm và nội thất: lúc đi thì chỉ có 2 người nhưng về thì 8 người lớn + 2 valy to nhưng không thấy ai than mệt ngoài vụ máy lạnh hơi yếu. Tuy nhiên nhíp sau kêu cót két nên phải bơm 2 bánh sau dọc đường mới hết (chắc tại lốp non vì em nhớ khi ra khỏi nhà hàng thằng coi xe có nhắc bơm bánh sau).
Nói chung với tầm tiền >500, <600 em này là xe 7 chỗ ok nhất. Em đang ngắm nghía chắc sẽ lấy con AT, 2L vào đầu năm sau. ACE nào có cho ngồi thử em xin cảm ơn.

NKTrung

Hạng B2
6/3/07
128
19
18
  E cũng mới lấy cà rem 2.0 AT, nhưng lần đầu đi AT nên vẫn chưa quen lắm nên em nó xơi tận 17l trong nội thành, hix. Đường trường thì tầm 9l. Các bác kinh nghiệm chỉ cho em cách đi hợp lý với ợ, em cũng áp dụng nhả chân ga mỗi khi đến tốc độ 20, 30, 40km/h nhưng vẫn chưa nhằm nhò:D

Last edited by a moderator: