Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Cho em hỏi, thảm cao su có ưu nhược điểm gì so với thảm nỉ theo xe. Em trước chỉ thảm nỉ + sàn nỉ theo xe, xe hiện giờ sàn lót simili + thảm nỉ theo xe.
Mình trc cũng dùng thảm nỉ theo xe. Giữ kỹ, sạch nhưng vẫn có mùi, vừa mua bộ kata. Hài lòng, ko mùi, trang nhã. Khớp y theo xe. Giá cũng cũng phù hợp. Mazda 6 giá 1tr960

• Like
Reactions: cuongln
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Em đi Mazda và được hãng tặng thảm cao su sẵn luôn. Khỏi mua :))
Nhưng em nghĩ bác nên ship amazon về
Cao su hãng tặng nhìn không sang, bữa có 1 bác tăng mình nhưng về lắp nhìn chán nên bỏ rồi

Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Cho em hỏi, thảm cao su có ưu nhược điểm gì so với thảm nỉ theo xe. Em trước chỉ thảm nỉ + sàn nỉ theo xe, xe hiện giờ sàn lót simili + thảm nỉ theo xe.
Ưu điểm
- gọn, đẹp, sạch, không có mùi, dễ vệ sinh.
Khuyết điểm
- tốn thêm tiền để mua ^_^

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
468
63
Ưu điểm
- gọn, đẹp, sạch, không có mùi, dễ vệ sinh.
Khuyết điểm
- tốn thêm tiền để mua ^_^
Nhưng thảm nhựa sẽ không tạm giữ lại bụi mịn khi mình chưa kịp vệ sinh hút bụi như thảm nỉ phải không bác. Khi đó bụi sẽ bay khắp khoang xe hoặc hút vào lọc gió lạnh?
Em hỏi cho biết khi chưa dùng thảm nhựa, chứ không ý gì.

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Nếu các bác muốn theo tiêu chuẩn Âu Mỹ thì em thông báo là PVC mềm (như của hãng Katavina) đã bị cấm sử dụng ở châu Âu do có chứa chất gây hại cho sức khỏe

These phthalates are chemicals that soften plastic. They are the difference between a rigid PVC pipe and a flexible PVC USB cable. They have been shown (in severe exposure cases) to damage the liver, kidneys, lungs, and reproductive systems in animals. These chemicals have begun to show up in the urine of humans in most industrialized areas of the world. In the US, the Congress has already outlawed the use of phthalates in toys and children’s products. But RoHS 3 goes a step further and bans the use of these softeners in all types of electronic equipment which may come in contact with humans.

Tiêu chuẩn ĐNÁ thì em không biết.

• Wow
  • Like
Reactions: No[2] and cdang
Hạng D
25/10/20
1.545
14.812
98
56
Weather tech em thấy giá cao, nhưng chắc là ổn nhất. Hôm trước em order macsim, chờ hơn 2-3 tháng gì đó và họ giao lúc trước Tết âm. Cho xem thử hàng, Ko ổn thì được trả. Tuy nhiên ướm lên xe thì thấy nó mỏng như tờ bánh tráng (ví von hơi quá nhưng cho dễ hình dung). Có những chỗ góc bị vênh lên đồ mỏng. Em trả hàng Ko lấy. Mấy hôm sau bên bán có alo lại hỏi lý do, ghi nhận lại để làm việc lại với nhà máy, tinh thần rất cầu thị!
chạy xe lên hàng xanh,qua cầu đbp bên tay phải,vào đúng đại lý thử luôn,mình đang xài w.t đây,3 năm rồi chưa xi nhê,mình không phải seo siếc gì đâu nhé,chỉ sd rồi nên góp ý vậy thôi,tiền nào của nấy!nếu w.t đắt thì bác thử blackliner hay husky cũng được

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/20
1.545
14.812
98
56
Nhưng thảm nhựa sẽ không tạm giữ lại bụi mịn khi mình chưa kịp vệ sinh hút bụi như thảm nỉ phải không bác. Khi đó bụi sẽ bay khắp khoang xe hoặc hút vào lọc gió lạnh?
Em hỏi cho biết khi chưa dùng thảm nhựa, chứ không ý gì.
thảm[khay nhựa] sạch hơn,dễ vs hơn thảm nỉ,đồ xịn thì không có mùi.

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Nếu các bác muốn theo tiêu chuẩn Âu Mỹ thì em thông báo là PVC mềm (như của hãng Katavina) đã bị cấm sử dụng ở châu Âu do có chứa chất gây hại cho sức khỏe

Tiêu chuẩn ĐNÁ thì em không biết.
Muốn an toàn nhất thì mua thảm nhựa TPE thôi, như WeatherTech, 3W...

• Like
Reactions: Masa
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Muốn an toàn nhất thì mua thảm nhựa TPE thôi, như WeatherTech, 3W...
Thảm 3W em nghe nói mắc kinh, và cũng ko hẳn vừa cho form xe ĐNÁ, điển hình là CRV

• Like
Reactions: cdang
Hạng B2
4/1/08
170
379
63
Weathertech mà bác nào nói mỏng như bánh tráng em thấy hơi lạ.
Dùng 3 năm 45000km mà vẫn tốt chán, không suy suyễn gì.
Mình chỉ xài AVM thôi.

• Like
Reactions: cdang and tư búa