Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Do đó các bạn nghĩ là khi đến một phi trường nước ngoài lãnh thổ VN, thuê xe thì thế nào ???

Hạng D
4/7/13
1.555
6.192
133
Sài Gòn
Do đó các bạn nghĩ là khi đến một phi trường nước ngoài lãnh thổ VN, thuê xe thì thế nào ???
Thuê. Giàu có hơn thì thuê xe có tài xế.

Thằng cho thuê nó giỏi pháp lý gấp mấy lần thằng đi thuê và nó lại cầm đằng chuôi, vậy nên hãy làm cho đúng luật.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Thuê. Giàu có hơn thì thuê xe có tài xế.

Thằng cho thuê nó giỏi pháp lý gấp mấy lần thằng đi thuê và nó lại cầm đằng chuôi, vậy nên hãy làm cho đúng luật.
Bạn nên nhớ là khi thuê xe, bạn đã đóng tiền bảo hiểm, và khi có chuyện gì thì bảo hiểm của bạn trong thời gian cầm xe của nó, thí dụ là 1000€ trên xe giá trị là 50.000€ thì rủi có gì bạn chỉ bỏ ra 1000€ mà thôi, theo nguyên tắc thì có thêm francise tức là tiển phải trã thêm

Do đó tôi mới đặt trường hợp bạn có thể bị tai nạn tư bạn, lỗi của bạn hay lỗi của người khác, thiên nhiên (bão tố, lụt lội, đá rơi, sụp lỗ gà, sụp cống....) với giá trị tài sản quá cao. Trong trường hợp mà giá trị sửa xe > giá trị xe thì bảo hiểm (nước ngoài) sẽ giải quyết thế nào ? Đó mới là vấn đề cần giải quyết ở VN mình . Chứ tôi vẩn cho mượn bình thường, có gì bảo hiểm lo hết ..Thân bạn ...