Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn
Các Pác sắm được con xe rùi, có bạn bè hoặc người thân mượn đi chơi các Pác có hài lòng cho mượn không?
Em dạo này có nhiều thằng bạn quý em lắm, vì từ hồi sắm em Kia, ai cần mượn là em cứ thoải mái vô tư, cứ về đổ đầy bình xăng là được rùi...:D (Tất nhiên là đã có bằng). Không khó tính như mấy thằng bạn có Ford, Bim, Toy...

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.337
113
RE: Cho mượn xe...?

Vụ cho mượn xe tôi hơi ngại vì những rắc rối có thể xảy ra. Bạn bè tôi thường mới chỉ có bằng mà chưa có xe nên e rằng thời gian luyện tập chưa nhiều, đi đường dễ mát ga lắm! Nhưng ai trao đổi xe thì không vấn đề gì!

Vì thế đành "mất lòng trước được lòng sau"!!!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Các bác nêu vấn đề hay thật. Phải nói đây là chuyện tế nhị trong quan hệ ( E ko lạm bàn chuyện cho mượn vô tư những xe tiền tỉ của B Tiến Dũng), với xe riêng, tùy chiếc mà quyết định khó khăn hay ko. Còn chuyện bằng lái là đương nhiên phải có, nhưng còn tùy tay lái và cả tính khí. Lắm anh có bằng ham lái, hay có bằng rùi ko lái, hay xe lạ... đều khổ cho chủ xe. Nếu có vấn đề liên quan đến tai nạn, tất nhiên người lái chịu trách nhiệm ,nhưng rắc rối, phiền phức được dành cho chủ xe. Theo E hạn chế cho mượn nếu được, dù không gây tai nạn, chỉ cần va quyệt đâu đó là buồn nhưng khó nói: Nếu rơi vào tình cảnh 50/50: chọn ko..?

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Mua xe thật đắt tiền, ít người dám mượn
hoặc
Mua xe thật rẻ, động vào là hỏng, chẳng ai dám mượn
hoặc
Tự mua xe nhưng rao với mọi người là xe của bố, của em mình, mình chỉ đi mượn lại thôi
hoặc
Không mua xe, chỉ đi mượn xe thằng khác !!!

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Người có tự trọng thì không đi mượn xe bạn bè mà đi thuê xe tự lái :D:D:D

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Trích đoạn: Born free

Người có tự trọng thì không đi mượn xe bạn bè mà đi thuê xe tự lái :D:D:D
Chính xác. Thời em chưa mua được xe Xe cơ quan em đầy ra nhưng em nhất định ko mượn ( nhỡ đâu va quệt phát thì phiền hà ra, Vừa mất tiền đền , vừa mang tiếng )

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Cũng tùy người mà cho mượn. Còn nói chung là nên từ chối khéo. Chẳng may có va quệt thì chủ xe cứ giơ đầu chịu báng thôi.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Xe em là xe cùn. Ai mượn cũng cho. Chỉ có điều sau khi họ trả xe là phải mang đi sửa. Khi thì va quệt nhẹ với xe buýt móp đầu. Khi thì kẹt thắng tay. Khi thì quay kiếng ko quay được ... Thiệt là khổ.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.490
2.253
113
48
TP.HCM

Em thấy tốt nhất là không nên mượn xe hơi để lái, chỉ khi nào thậ sự cần thiết và không thể làm gì khác được nữa. Chứ nếu mượn xe đi chơi thì không nên. Sẽ thoải mái hơn nếu người mượn biết điều để không lợi dụng, đặt người có xe vào tình trạng mất bạn nếu không cho mượn xe. :mad: Và mượn nhiều lần thì em nói thật, người mượn không tế nhị và tự trọng lắm. Nếu là em, không có lý do chính đáng, đột xuất thì sẽ không cho mượn. Vì xe là thế giới riêng của tài xế mà! Còn nếu cần, em có thể chở đi hoặc cho tài xế chở đi.

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Vấn đề này hơi bị hay đấy!, theo em thie vẫn có thể cho mượn được nhưng mà phải có điều kiện kèm theo ví dụ như người ấy đã có xe 4 chổ nhưng mà đột xuất cần 7 chổ hoặc ngược lại, hay là mới vừa bán xe... đang đợi mua xe mới...:):):)