Hạng B1
11/10/11
58
4
8
TâyNinh
Re:Chọn đt nào có GPS tốt nhất?

Đừng đòi hỏi chuyên nghiệp quá thui chứ Iphone + Ipad thấy cũng ok mà

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43

Galaxy note vô địch, không cần gắn sim , tắt Wifi , ngồi dưới tán dù quán cà-phê chỉ mất 2-3 phút , còn ngoài trời chung quanh nhà cao tầng mất 1-2 phút, đường vắng chỉ từ 10 - 40 giây !!Nó nhanh vì bắt được cả 2 hệ thống vệ tinh của Mỹ và Nga , độ chính xác 4-10 m , như 1 thiết bị gps chuyên nghiệp hạng trung .
Có cả cảm biến la bàn nên Gmap offline thật tuyệt , đi đâu nó xoay theo đó , rất dễ chạy xe , kích thước 5,3 inchs vừa phải không che tầm nhìn là mấy nếu gắn sát góc lái , nhưng phải gắn dây sạc vì ngốn pin nhanh lắm .
Hạn chế : giá đắt và khá to nếu làm cục gạch nghe gọi ..

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43

Iphone phải gắn sim và quá nhỏ cho lứa tuổi trung niên ( đa số đến tầm mang kính lão mới sắm được 4 b) , Ipad quá to để theo dõi đường đi. Điện thoại Q-smart VN cùi bắp có con S-18 bắt gps khá ngon , nhưng hạn chế không có la bàn số nên gắn vào để lái xe không thích , còn con S-22 có la bàn số nhưng gps cực dỏm dù đắt tỉền hơn.
Có mấy con phù hợp, rẻ tiền , màn hình to tý , đến khu vực mình chưa biết lái xe rất thích , bà xã và các con phục sái cổ , sao ba chưa đến đây mà rành quá vậy !!!

Hạng B1
24/3/13
88
0
0

Ip4s thì cài Sao các bác, em gà vü này quá

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93

em thì làm cho Phần lan nên bị nó phát cho cái Nokia Lumia 800 bắt xài.

Nhưng cũng phải công nhận nó tiện lợi thật do:

- xài hdh win nên đồng hoá tất cả các loại dữ liệu với máy tính của mình

- nokia hỗ trợ nokia map khá tốt. Đi đến nước nào cứ việc load bản đồ nước đấy xuống mà xài, chẳng phải lo vấn đề bản quyền hay break gì cả. Em đã xài thử ở Phần lan, Estonia, Sing rất ok. Bản đồ của vn thì cập nhập cũng khá đầy đủ. Chỉ có điều chỉ có dẫn đường bằng tiếng anh, không có tiếng bản địa

Em xin hết. Ah còn vụ tốc bắt sóng thì không có gì phàn nàn: em ngồi trong nhà hay vp thì mất 2-5 giây + 3 giây để khởi động phần mềm Nokia drive lên

TOINNOV nói:
Em có cái GPS rời nhưng lâu nay không cập nhật bản đồ mới vì người bán đi mất đâu rồi. Nay em muốn đổi cái điện thoại (cái BB bị mất tiếng chuông rùi), em cần cái đt có thể thay thế luôn cái GPS kia để vừa lái xe vừa tìm đường đi. Các bác có kinh nghiệm xin chỉ giúp em. Sẵn đây cho em hỏi cái BB 9000 bị mất tiếng chuông có sửa được không ạ? Xin cám ơn.

Hạng B1
29/11/10
54
44
18
Nước IQ cao

Em dùng SS S II từ khi nó mới ra

Chưa khi nào mất GPS . Lang thang thoải mái với GMap .

Các loại khác chưa biết .

Hạng C
10/4/13
882
4
16
47

<h1>Có bác nào dùng SS Galaxe Note 8 chưa, cho ý kiến về GPS và các tính năng khác?</h1> Thanks

<h1>Máy tính bảng Samsung Galaxy Note 8.0 N5100</h1>

Hạng C
10/4/13
882
4
16
47

Sẳn em hỏi luôn về Ipad mini hổ trợ GPS thế nào ạh, vì em đang dùng IP4s thì rất tốt như màn hình nhỏ quá xem nhức mắt thêm, với lại cũng bị ảnh hưởng khi có điện thoại.

Thanks

Ipad mini