Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Có nghĩ ra đc đâu bác?! Ý đó của 1 chiên dza dự báo tình hình BĐS 2019 vào cuối T12/ 2018. Vừa post bài đó 1 tuần là tưng bừng tin media báo Novaland, TTC Land ... dính pháp lý quá trời d/a. K muốn tin cũng phải tin. Vin giờ là chaebol xứ vịt. Mr V hắt hơi sổ mũi là cả hệ thống chính trị phải lo cho ảnh í chứ, bác cứ giả ngây
Chiên da củ chuối thế mà tin được, bác tưởng anh Vượng thần thánh dám 1 lúc chơi nhiều anh thứ dữ như Anh Nhơn, anh Thành, chị Hoa Lâm cùng 1 lúc chắc. Từ hồi báo chí lộ phốt LM81, vụ De capital là biết anh Vượng không thể che lấp bầu trời mãi đâu.

Tập Lái
5/5/19
35
15
11
Mình thắc mắc là chỉ có Sabeco HP là chủ đầu tư, TTCLand (Sacomreal) là phát triển dự án.
Chớ còn Vietcomreal dính dáng gì ở đây ta?
Tgđ vietcomreal là cổ đông lớn trong sabeco nên lấy đc vài trăm căn

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Chiên da củ chuối thế mà tin được, bác tưởng anh Vượng thần thánh dám 1 lúc chơi nhiều anh thứ dữ như Anh Nhơn, anh Thành, chị Hoa Lâm cùng 1 lúc chắc. Từ hồi báo chí lộ phốt LM81, vụ De capital là biết anh Vượng không thể che lấp bầu trời mãi đâu.
Đọc k tin. Nhưng thực tế diễn ra buộc phải tin. Biết sao giờ?!

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Vụ LM81 mới bắt đầu đã thấy muốn tèo rồi, gửi đơn khắp nơi và làm truyền thông nhưng báo chính thống nó có đăng éo đâu. E dự là chìm giống vụ THM ở ngoải nhôi

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
Vietcomreal xin nói thẳng chỉ là CĐT lừa đảo. Tôi có tất cả biên bản họp với VCR và cư dân Rivapark (sản phẩm đầu tay của Vietcomreal), lơif hứa của chính chị Phước - Tổng giám đốc với cư dân. Sau 2 tháng những lời hứa về lợi ích thiết thực như sổ hồng, tiện ích.... tất cả đều không thực hiện 100%. Chất lượng công trình thì nói thẳng là không giống nhà mẫu, và nhà thật thì 100% thiết bin đểu hết. Ai không tin vui lòng inbox tôi sẽ cho xem từ thiết kế tới thực tế, tới những gì cư dân ở tại nơi phản ảnh.

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
Chưa nói đến diện tích thực tế và trên hợp đồng có căn chênh 1.5m2. Với giá trị sàn thì mỗi m2 tầm trên dưới 40tr. Mỗi khách hàng bị móc túi gần 70tr.
Riêng Viva Riverside thì muốn nhận căn hộ phải đóng 12 tháng phí quản lý dù toà nhà chưa có giấy nghiệm thu đưa vào sử dụng. Sự thật sờ sờ ra đó anh chị nào muốn hợp tác VCR nên cân bhawbs kẻo ôm cục tức vào người.

Tập Lái
27/11/12
8
1
4
Hôm qua chạy ngang qua dự án Charmington iris này thấy tối om hình như chính thức bị đình chỉ ,có bác nào có thêm thông tin gì kg? Em mua bên TTC ,bác nào cùng chung số phận cùng nhau lên làm rõ vụ việc nhé.

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34
Giờ chưa ra giá chính thức. Lúc chào bán đầu tiên tầm 50-55tr/m2. Giờ có mở bán thì cũng tầm 60tr/m2 trở lên
Bác nói gì mà khoảng ước lượng xa thế...
Giờ giá cỡ 2.9 tỷ cho căn 1PN tầng thấp, view bt, chênh thêm 200tr-300tr cho tầng cao view khá hơn
Nói chung cầm 3 - 3.1 tỷ là lựa đc

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Đúng, 14 hộ dân chỉ là cái cớ thu hồi hồ sơ pháp lý đã ký. PCT pt ĐT mới lên mượn vụ Vũ nhôm để tắt đèn làm lại (đương nhiên đc TW bật đèn xanh). Và ý "các CĐT lớn sẽ bị vịn lại để bớt nguồn cung cho Vincity bung hàng" cũng là 1 ý cần xem xét.
Bác bị bùa mê thuốc lú của đám bưng bô cho Vin rồi.... đám đó a Vượn có táo bón thì tụi nó cũng nói có thuốc sổ hàng nhập khẩu từ Mỹ (được Liên hợp Quốc phê chuẩn) ko phải lo nhé hahaha

Hạng B1
20/11/15
64
29
23
44

Ai ở gần tự cách ly đi ngang qua coi nó đã chạy lại chưa, thấy trong bài thì nói tháo barie chạy lại rồi.

Hạng B1
30/1/17
70
35
23
35
Hôm qua chạy ngang qua dự án Charmington iris này thấy tối om hình như chính thức bị đình chỉ ,có bác nào có thêm thông tin gì kg? Em mua bên TTC ,bác nào cùng chung số phận cùng nhau lên làm rõ vụ việc nhé.
Mới hả bác. Hic mình cũng dính mà chưa biết sao

Tập Lái
25/3/19
44
16
11
34

Ai ở gần tự cách ly đi ngang qua coi nó đã chạy lại chưa, thấy trong bài thì nói tháo barie chạy lại rồi.
Tháo "barie", từ barie trong bài báo là dùng theo nghĩa bóng bác ạ.
Chưa chạy đâu bác. Nếu ko có dịch thì tầm 2 tháng, do có dịch nên lại khất rồi....

• Like
Reactions: ngautuan