Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
RE: Sứa xe tay ga đời mới ở TPHCM , chỗ đáng tin cậy!!!

Có chứ, hồi đó em xài bi độ mà, bởi vậy nó fá bà cố, đi già một tháng là fải thay sợi dây coroa rồi á. Đó là em chơi dây zin đó, chứ mua dây thường thì chắc nửa tháng là đứt.

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

Trích đoạn: dylan_1509

Máy xe của em khi kéo lên cũng rất là lì , nên kì này muốn đi làm lại toàn bộ cho ngon , vậy có bác nào đã thay bố nồi chưa ? Nếu thay rồi thì sau khi thay xong kéo co nhẹ hơn không ? Với lại nếu khi kéo máy kêu lớn thì phải thay dây cua-roa phải không các bác?
xe em với xe bác cùng đời á,khi nào bác biết chổ nào làm ngon ngon nhớ hú em nhá:D
Trích đoạn: Ricky_do

Có chứ, hồi đó em xài bi độ mà, bởi vậy nó fá bà cố, đi già một tháng là fải thay sợi dây coroa rồi á. Đó là em chơi dây zin đó, chứ mua dây thường thì chắc nửa tháng là đứt.
sao mà nhìn biết đồ zin vậy bác,bác mua ở đâu và giá bao nhiêu?

Hạng C
30/12/05
616
9.526
93
k-home.vn

Em thì hay sửa xe ở tiệm Chiến Hoà trên đường Nguyễn Thái Học , tiệm ở phía bên tay phải nếu đi từ đường Trần Hưng Đạo vào, các bác đi để ý chút xíu, em có làm con @ ở đây ( cũng lâu rồi), xe đi không để ý nước nôi và nhớt nên bị nước vào trong hộp nhớt, nhìn màu nhớt như là cafe sữa đá vậy :D, máy xe không nổ luôn => làm máy và sơn lại nguyên con luôn :D, hết có 3tr thôi, làm xong xe chạy ngon lại rồi . ở đây làm nhẹ ga và chỉnh bình xăng con hay lăm, xe chỉnh xong chạy phóng lắm các bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/1/06
58
2
8
www.handheldvn.com

Em có biết một chỗ, trên đường Võ Văn Tần sửa ngon mà rẻ nữa ( kg biết fải wen hay kg mà nó lấy rẻ ). Từ Hồ Con Rùa đi xuống, wa góc ngã tư VVT và CMT8 chừng 20m, bên tay trái. Tiệm nó nằm kế bên tiệm Internet a các bác.
tiệm này tên Phương tay ga, chủ tên Phương (sứt môi). em nhớ nhất là làm xe chả ra cái gi, tọc mạch hên thì làm ngon không thi lợn lành thành lợn què. em làm chỗ này 2 chiếc xe đến chiếc thứ 3 thì cạch luôn (chiếc thứ 2 mang tới mang lui ít nhất 5 lần vì đã thanh tóan tiền nên bắt nó phải làm lại, cuối cùng cũng say goodbye)

Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Southsun: xe em với xe bác cùng đời á,khi nào bác biết chổ nào làm ngon ngon nhớ hú em nhá

OK thôi bác , chắc kì này em cũng thử đem ra tiệm Chiến Hoà xem sao mà các bác trong đây giới thiệu nằm trên đường Nguyễn Thái Học xem sao ! Chứ thật ra em cũng chả còn biết chỗ nào khác , có mấy tiệm trên đường Ký Con , nhưng mà tụi này làm em cũng thấy chán . Mới hôm bữa cái quạt gió em kêu to quá đem đến tiệm Phúc Hậu trên đường Ký Con cho nó làm , nó bảo là phải thay luôn cái lõi quạt bên trong , tốn của em mất 200 ngàn , thế mà chỉ được có mấy bữa đầu là thấy hết kêu to , mấy hôm nay lại kêu trở lại , tuy kêu không to chỉ nhỏ nhỏ thôi nhưng vấn đề là nếu đã làm thì phải hết chứ mới đáng đồng tiền chứ phải không các bác . Xem ra để tìm ra được 1 chỗ sửa con xe vừa ý coi bộ cũng là một nghệ thuật !!!

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

Vote 1 phiếu cho Hòang Spacy trên đường 3/2 (bên tay phải, qua khỏi ngã tư Sư Vạn Hạnh - 3/2 hướng về vòng xoay Ng.Tri Phương - 3/2 - Lý Thái Tổ), chỗ này sửa xe khá uy tín và chất lượng, nhưng ngặt 1 nỗi thợ hay gạ khách thay đồ mới cho xe chạy "ngon" hơn (tốt nhất nên chuẩn bị chút kiến thức trước khi muốn thay món đồ nào đó).[8D]

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

@ bác sao-sun : bác ra kí con hỏi dây coroa, nó đưa cho bác hai lọai, loại nào nhìn ngon hơn thì lấy, giá cả chênh lệch rất nhiều bác ạ. Dây thường khỏang 270K, còn day xịn khỏang 700k. Bác nhìn 2 dây là fân biệt đc cái nào xịn ngay bác ạ.
@ bác Boong : chắc xe bác thế lào chứ, em sửa ở đó hoài có sao đâu. Chắc bác bảo nó môi sứt nên nó tức nó ứ làm cho chứ gì. Bác đụng chạm tự ái người ta nên người ta ghét, bởi vậy sao người ta làm cho bác ngon đc huh ? :D:D:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

có hai loại dây cua roa
loại dởm là của mấy chiếc máy cày vn ráp.hoặc là của mấy cái công nông đầu ngang ấy.
loại xịn nhìn khác liền

Hạng B1
11/1/06
58
2
8
www.handheldvn.com

@ bác Boong : chắc xe bác thế lào chứ, em sửa ở đó hoài có sao đâu. Chắc bác bảo nó môi sứt nên nó tức nó ứ làm cho chứ gì. Bác đụng chạm tự ái người ta nên người ta ghét, bởi vậy sao người ta làm cho bác ngon đc huh ? :D:D:D:D
không đâu bác ah, mình đâu có dại gì chê trước mặt nó, nhà thằng bạn mình gần đó nên mang đến cho nó làm thử, 1 con Spacy 2002 và 1 con Granturismo, cả 2 từ lợn lành thành lợn qùe, cả thằng bạn mình cũng nói nó làm xe không ổn lắm, lâu lâu ngáp phải ruồi thôi.
kết quả là con spacy của mình vẫn qùe và đang tìm chỗ nào đại tu cho hoàn chỉnh, còn con Gran thì bán gấp mua con Gran khác rồi hehehe