Hạng D
26/8/05
3.937
22.907
133
Luật 183 ngày là có lý do...hay á :)
Vụ 183 ngày này ra đời sau cái vụ ầm ĩ bán cái nhà ngay Nguyễn Đình Chiểu giờ là trụ sở của Vinamilk. Cha mẹ cho con chưa thành niên, thực hiện quyền giám hộ, bán và bị thuế. Đóng xong khởi kiện và thắng. Vụ này báo NLĐ đăng và nhiều ý kiến LS nhận xét, dù biết lách luật, nhưng thuế sai bét, kết quả đúng vậy.
Hồi ra luật này, báo chí cũng giải thích để bịt lỗ hổng lách thuế bằng cách cho, tặng rồi bán ngay tài sản.

Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
Vụ 183 ngày này ra đời sau cái vụ ầm ĩ bán cái nhà ngay Nguyễn Đình Chiểu giờ là trụ sở của Vinamilk. Cha mẹ cho con chưa thành niên, thực hiện quyền giám hộ, bán và bị thuế. Đóng xong khởi kiện và thắng. Vụ này báo NLĐ đăng và nhiều ý kiến LS nhận xét, dù biết lách luật, nhưng thuế sai bét, kết quả đúng vậy.
Hồi ra luật này, báo chí cũng giải thích để bịt lỗ hổng lách thuế bằng cách cho, tặng rồi bán ngay tài sản.
Luật 183 này VN copy từ nước ngoài

Hạng F
24/11/13
9.041
53.374
113
Sẵn các bác cho e hỏi. Vc e có 1 căn chung cư, giờ e bán cho tặng e ruột vk vợ thì có tốn phí gì k à . Có thể làm giấy cho tặng để đỡ tốn phí k

• Like
Reactions: BatCong
Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
Sẵn các bác cho e hỏi. Vc e có 1 căn chung cư, giờ e bán cho tặng e ruột vk vợ thì có tốn phí gì k à . Có thể làm giấy cho tặng để đỡ tốn phí k
Chỉ tốn phí công trứng...nhưng nhớ luật 183 ngày

• Like
Reactions: Ban Forte
Hạng D
26/8/05
3.937
22.907
133
Tốn bộn nếu cho/tặng.
VC bác cho VC em bác.
Bác cho em bác 1/2 căn hộ của bác. Free.
Vợ bác cho vợ em chồng 1/2 căn hộ của vợ bác. Thuế 10% giá trị căn hộ vợ em chồng bác đóng.
Đi vòng: Vợ bác cho bác 1/2 căn hộ. 183 ngày sau bác cho riêng em bác căn hộ. Xong 183 ngày sau em bác cho vợ em bác 1/2 căn hộ, đưa căn hộ thành tài sản chung (vụ này kg biết cần 183 ngày kg, bác ra Công chứng hỏi họ bảo cho)

• Like
Reactions: Ban Forte
Hạng D
21/12/08
2.695
45.183
113
Cách cô cho ba, ba cho a là đúng nhưng lâu.
Cách khai bán giá thấp là đúng, nhưng sau này a bán lại lời nhiều, a đóng nhiều, chết a.
Còn nói bán, cho 1 tài sản miễn thuế là sai.
Cách nhanh nhứt là cô a ủy quyền ba a cho tặng a, chứng minh có liên quan về huyết thống sẽ như cho tặng.

• Like
Reactions: BatCong and CD2345