Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Ngon rồi anh :D cho tặng thì đợt ba mẹ em có làm cho em bên công chứng, em chỉ nghe mẹ nói loáng thoáng do ko quan tâm đến căn nhà đó, đại loại bên công chứng nói "cô chú có chắc là sẽ cho con cô chú miếng đất và tài sản trên đất này ko, vì cô chú cũng còn trẻ..." đại loại thế, nên em nghĩ chắc cho tặng đất + tài sản trên đất vẫn ok, quan trọng nghĩa vụ với nhà nước sau đó, nó cũng được cho tặng lại anh chủ luôn.
Nhà em thì thế, còn nhà bên vợ thì chắc em ko nghĩ tới ts, ý là chạn gia gia bên em hình như muốn để lại phần lớn cho mấy người em vợ, lý do là nghèo :D em thì ko nghèo, nhưng mà em cũng phải làm cm, mửa mật ra mới có chứ, còn mấy người em vợ thì thích ăn xài, nhưng được cái mác nghèo.
Kệ, cái gì ko là của mình thì mình ko quan tâm :p

• Like
Reactions: Gina Thompson
Hạng C
9/9/14
933
21.760
93
Nếu chỉ cập nhật tên lên sổ cũ, thì ... hên xui, có Quận chẳng kiểm tra gì, mà cập nhật luôn, nhưng có Quận thì bắt hoàn công xong mới cập nhật tên. Như Phú Nhuận thì không kiểm tra.

Miễn thuế thì chắc chắn 100% là miễn, bây giờ chỉ hỏi xem là không hoàn công thì thế nào. Hoặc là ra công chứng đại rồi chuyển tên, biết đâu lại được.

Hạng B2
21/10/15
207
1.303
93
33
Nếu chỉ cập nhật tên lên sổ cũ, thì ... hên xui, có Quận chẳng kiểm tra gì, mà cập nhật luôn, nhưng có Quận thì bắt hoàn công xong mới cập nhật tên. Như Phú Nhuận thì không kiểm tra.

Miễn thuế thì chắc chắn 100% là miễn, bây giờ chỉ hỏi xem là không hoàn công thì thế nào. Hoặc là ra công chứng đại rồi chuyển tên, biết đâu lại được.
Vậy hả anh, để em về hỏi lại bên PCC S3, tks anh nhé.

Hạng C
9/9/14
933
21.760
93
Vậy hả anh, để em về hỏi lại bên PCC S3, tks anh nhé.
Hỏi đi cho chắc, nhưng bên CC chưa chắc đã nắm rõ. Họ chỉ công chứng, đảm bảo công chứng đúng thủ tục, còn thủ tục sang tên sổ đỏ là của bên Quận. Hai bên có liên quan gì nhau đâu.

Nếu hỏi thì phải qua bên Phường hoặc Quận hỏi. Nhưng lại sợ là: đừng hỏi thì không sao, hỏi rồi thì bị chú ý, thế là tèn tén ten ... Cho nên mới kêu anh công chứng đại, cùng lắm mất phí công chứng.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Vãi mấy anh, công chứng 4 nghĩa là công chứng tư, công chứng tư có dịch vụ công chứng tại nhà, khỏi lên phòng công chứng.

• Like
Reactions: thietbiloc