Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Phạt nguội quá tốc độ thì có bị giam bằng không các bác
Cho thuê xe tự lái bị dính phạt nguội? Chủ xe phải ôm quả đắng?

có nhé, vì bác phải quay trở lại nơi bị phạt để nhận giấy quyết định xử phạt. Ví vụ bác ra HN chơi bị phạt nguội lỗi vượt đèn đỏ. sau khi về HCM bác nhận dc giấy báo thì bác phải mua vé máy bay ra HN để nhận quyết định xử phạt kèm theo tước bằng lái 1-3 tháng. Nếu k muốn bị từ chối đăng kiểm.

Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
View attachment 2652583

có nhé, vì bác phải quay trở lại nơi bị phạt để nhận giấy quyết định xử phạt. Ví vụ bác ra HN chơi bị phạt nguội lỗi vượt đèn đỏ. sau khi về HCM bác nhận dc giấy báo thì bác phải mua vé máy bay ra HN để nhận quyết định xử phạt kèm theo tước bằng lái 1-3 tháng. Nếu k muốn bị từ chối đăng kiểm.
Vậy cũng căng nhỉ. Lỡ cho ai mượn xe mà nó đóng tốc cao thì tự dưng mình lại bị giam bằng

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Bác qua Mỹ thuê xe tự lái, bác phải trả bằng thẻ tín dụng. Mua bảo hiểm các kiểu. Sau khi trả xe thì bên cho thuê vẫn còn lưu thông tin thẻ tín dụng. Khi bị phạt thì trên hệ thống hiển thị thông tin tiền phạt bao nhiêu luôn. Người thuê xem nếu ko có gì khúc mắc thì ck vào số tài khoản trên phiếu phạt. Nếu ko ck thì bên bảo hiểm sẽ lo và đưa lên tòa án để truy thu lại người thuê xe cho dù đã về nước. Còn người thuê xe ko bao giờ được đặt chân lên đất Mỹ. Nên ở các nước hiện đại thì người thuê xe phải lo đóng chết mịa luôn để ko bị blacklist.
Cái khác là nơi đó, like cho bác đã thêm

Em thì nguyên tắc là đường đi trên 1000 kms thì bay, sau đó check xe đi ngay phi trường, và cứ thế, chứ làm sao mà đi đứng, không lẽ mượn bạn bè họ hàng, trong khi giá xe thuê rẽ, và nhất là vui vẽ cả làng ....

Chỉ có ở VN hơi lằn nhằn, thuế rồi ..kh biết luôn