Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
13/4/06
183
0
0
gởi bác admin,

mình vừa post bài "xe độc...số độc" trong mục BMW, về em serie 7 số độc, vừa tính update thêm vài hình X5 số độc cho phần luận thêm phong phú mà sao valet của bác đã cho em nó vào bến thượng hải rồi.

member Loewe tôi xin được thắc mắc các tiêu chuẩn nào để xét bài vào bến sớm vậy bác.
mà hình như tôi củng đã có 2 hay 3 bài mới được gởi ra bến thượng hải rồi, trong khi nội dung thì ngắn gọn, hình ảnh minh họa đi kèm, không văn tục, thông tin xác đáng, hình ảnh và nôi dung phù hợp với tiểu mục chính.

xin hỏi member nào hiểu được mong chỉ giùm để lần sau loewe tôi cứ post hẳn bài mới vô bến lìu tiu luôn cho đỡ tốn xăng chạy vòng vòng.

cứ cấp visa thế này chắc member tui củng nãn cung cấp tin bài và hình cho diễn đàn luôn.

mong nhận được phúc đáp

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: cho xe vào bến...sao vậy admin ơi

Chào loewe .
Bài vào bến do mấy lý do sau :
Đăng sai với nội dung của chuyên mục , ví dụ chuyên mục kỹ thuật nhưng lại hỏi giá cả , chuyên mục thương hiệu xe nhưng lại bàn về ...biển số , chuyên mục tư vấn mua bán nhưng lại bàn về ..chủ nhân của xe .
Đăng nhiều lần , hoặc nhiều người đăng trùng lặp thông tin , hình ảnh đẹp , nội dung không vi phạm , nhưng đã có quá nhiều rồi ...
Bài hoặc hình ảnh có tính khai thác yếu tố riêng tư của cá nhân hay tổ chức hoặc thảo luận sâu quá về những đề tài tương tự ( Như biển số xe , số nhà , tên người , chức danh ...vv)
Bài bị dẫn theo hướng phát triển lan man , lạc đề hoặc vô bổ theo kiểu mỗi người một câu , một vài từ và không biết bao giờ mới kết thúc
Bài quá lâu , sô người xem không tăng , nôi dung chưa đạt đến mức được lưu trữ .

Trên đây là một sô quy tắc cơ bản trong việc xóa hay chuyển bài của BĐH , rất hoan nghênh nhiệt tình của bác , chỉ cần Bác lưu ý chọn lọc thông tin súc tích hơn , bác sẽ là một Thành viên quan trọng của mục BMW đấy !
Chúc bác vui và rà soát lại những bài vừa bị chuyển đi theo tiêu chí trên !;)

Hạng B2
13/4/06
183
0
0

cám ơn bác Fahrer.

dựa trên các tiêu chí như đã nêu thì trong mục BMW, ngay thời điểm này, còn khá nhiều bài để lực lượng "giao thông công chánh" OS cho vào bến bác ah.
Xin lỗi member loewe tôi nói thế không có ý so bì hay dèm pha bất kỳ 1 tiêu đề nào, nhưng đã có tiêu chí như vậy thì nên làm triệt để, để mọi người phát huy được tối đa tính hổ trợ thông tin cộng đồng trong OS forum.

còn về phần ý lang mang, vô bổ hay có ý đụng chạm do các post sau thì thiết nghĩ các bác admin nên góp ý cho hộp mail của mỗi cá nhân, vì đã là diễn đàn công cộng thì phần luận 9 người 10 ý. Để chúng ta đều có 10 ý hay & bổ ích thì các bác nên hổ trợ gọt dũa từng post, chứ cứ tống cả tiêu vào bến theo tôi củng chưa xây dựng được nội dung diễn đàn hay và mạnh.
bài 1 khi đã vào bến coi như vào thùng phế phẩm - phế liệu rồi, thì còn tinh thần đâu mà chia sẻ với cộng đồng cho các bài viết có tính xây dựng/ đóng góp hả bác ui.

diễn đàn OS hoạt động phi lợi nhuận, tinh thần học hỏi và máu fong trào là chính.
Nên bằng cách này hay cách khác, các operator nên tạo máu cho anh em, để đóng góp cho diễn đàn ngày càng thú vị và có ích.

có ý nào chưa được trơn tru, mong lượng thứ.

kính thư :)

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Thấy gét thì cho vào bến thôi! Tiêu ớt gì :D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Trích đoạn: DNT

Thấy gét thì cho vào bến thôi! Tiêu ớt gì :D

Bác DNT viết thế tôi e là không chính xác rồi , đề nghị bác sửa lại hoặc nói rõ lý do nhé.Cám ơn.[8|]

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

tiện đây cho hỏi pác ospd luôn....kinh thưa pác ...bạn em nick là sinhlao.....sao lai cho về bến vĩnh viễn vậy pác....và có thời hạn ân xá ko......Mong tin pác OSPD

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Tôi thấy nên MOVED xuống mục " Chuyện ngoài lề " là được rồi. Kể ra thì bác loewe post cũng đúng chuyện đấy chứ! Chỉ là hình mang tính chất minh họa thôi mà, đâu cần phải trả bản quyền? Tôi thấy trên OS cũng đầy các hình ảnh xe minh họa có bảng số nước ngoài đấy thôi, thậm chí là xe của các tổ chức, cá nhân nước ngoài tại Việt nam có gì vi phạm đâu ( NN-NG ). tại sao mỗi khi post hình xe có bảng số Việt nam thì các bác thường ngại! Các bác đang sợ cái gì thế?

Người Việt nam có thể sở hữu được các mác xe đắt tiền thì các bác nên tự hào dân tộc chứ? Chúng ta đã không còn làm nô lệ từ năm 1945 rồi cơ mà! Tôi mà có xe xịn như vậy mà bác nào vô tình post lên thì tôi phải còn cám ơn nữa là!;)

Chúc các bác vui nhé :D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Trích đoạn: DNT

Tôi thấy nên MOVED xuống mục " Chuyện ngoài lề " là được rồi. tại sao mỗi khi post hình xe có bảng số Việt nam thì các bác thường ngại! Các bác đang sợ cái gì thế?
Có thể xuống mục chuyện ngoài lề như ý kiến bác , chúng ta sẽ mần như vậy trong lần tới !;)
Ban Điều Hành đang sợ là chuyển đề tài xe cộ máy móc thành đề tài tán xàm , ai làm gì , ở đâu , bố làm to hay là nhà mặt phố ! Tại sao nó lại có biển số như thế , rồi anh em nhào vô đánh lô đề thì chết ! Làm phó thường dân rất hay sợ sệt .
Bác chơi với OS lâu rồi mà cứ giả bộ không biết , hỏi khó ngoài lề hoài ! Lại còn đâm chọc bầy tui là TIÊU với ỚT
. Khổ ve đó !
Chúc bác cực vui !

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Đọc các bài trong topic này hay quá. Từ cách hành văn đối đáp giữa ban điều hành và các thành viên OS em thấy học được nhiều điều. Đây chỉ là ý kiến của em thôi bác quản trị mạng PHONG LUU & DER FAHRER ạ - em thấy ý kiến của bác DNT đúng lắm, các đại gia đã đi xe đẹp, biển số đẹp họ chẳng sợ chúng ta bàn tán về xe đâu có chăng tránh bàn về cá nhân chủ xe.
Em nghĩ ở đây có vấn đề tế nhị nên các bác xóa bài của bác LOEWE, thế em ở ngoài miền Bắc post hình xe độc ở tận miền Bắc để các member bàn tán có được không?

23/10/06
14.638
5.121
113

Cái này cũng cho vào bến luôn nè![8D]

Status
Không mở trả lời sau này.