Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
Mấy anh giào quá. Em đang rình 30 tết đi trả giá cây nào 2-3tr thôi cho nó có màu hoa mai trong nhà. Chưng Tết xong vùi xuống bờ rào, năm sau bứt lá đúng ngày thì cũng được chục cái bông chào Xuân.

Hạng C
26/10/16
683
12.622
93
23
Mấy anh giào quá. Em đang rình 30 tết đi trả giá cây nào 2-3tr thôi cho nó có màu hoa mai trong nhà. Chưng Tết xong vùi xuống bờ rào, năm sau bứt lá đúng ngày thì cũng được chục cái bông chào Xuân.
Chém tí mà :D

Hạng B1
12/6/18
73
1.553
83
44
Mình gửi mai phải xuống tận vườn xem có cây to gần bằng ko để lỡ ko đạt còn có cây yc thay thế, do mai của mình thuộc loại cũng to :)
Ông chăm cho mình năm nào cũng tầm 20-22 tết là chở đầy 1ghe lên đậu ở BBĐ vừa bán vừa cho thuê, chỗ nào mà nhiều nhất là của ổng. Lính đi theo gần 20 thằng thanh niên khiêng mai. Năm nào ổng alo lên tới ko cần biết đạt hay ko mình đều chở 5 thùng bia cho lính ổng nhậu chơi trước đã, đạt thì bo thêm ổng 1tr.
Thường trước tết khoảng 1 tháng mình chạy xuống tận vườn xem đạt hay ko, năm nay mưa gió thất thường nên mai của mình bị nở sớm, kêu ổng khỏi chở lên chọn cây khác chơi.
Hôm chở cây thấy thế tới thấy mặt ổng buồn hỏi sao, ổng nói cây này mọi năm cho thuê 20tr đành móc thêm 2tr bo thêm.
Không có hình là xl nha ấy .

Hạng C
26/10/16
683
12.622
93
23
Thường chơi mai phải đánh tứ diện, hình thông.
Cây Sti uốn nắn tí nữa là ok thôi.

Cây mai Thổ tả đẹp lắm. Năm nay chắc trớt quớt hả?
Cây lớn thay nè, ko bằng cây to của mình. Thác đổ để họ chăm mai mới chở để trong nhà
Chơi mai

Attachments

Hạng C
6/8/07
590
3.808
93
Nhìn cũng đoán được mà.))
vậy là còm trước a lại troll em ah ;(

Hỏi thiệt là chậu mai này thế gì ?
Có phải thế to cao khỏe ?

Thường chơi mai phải đánh tứ diện, hình thông.
Cây Sti uốn nắn tí nữa là ok thôi.

Cây mai Thổ tả đẹp lắm. Năm nay chắc trớt quớt hả?
em đâu rành mấy vụ này. Ra đường thấy họ bày bán quá trời quẹo lựa, ng ta kêu đẹp thấy nhìu nụ thì rước về chơi mấy ngày tết cho có thôi ah