Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
Warren Pham nói:
HOANGLOC nói:
Tôi không biết về xe hơi thế nào,nhưng thấy đồ gì
của Nhật cũng "ngon" hơn của Hàn,xài thấy bền hơn của Hàn và mắc hơn của Hàn.
Em nghĩ tùy thuộc vào công năng sử dụng và quan điểm của mỗi người thôi.

Vào cuối thế kỷ trước, không chỉ người Việt mà thế giới luôn tin tưởng vào chất lượng hàng Nhật nên quan điểm này đã ăn vào đầu óc bao thế hệ. Giờ đây người Hàn đang làm cho thế giới thấy có sự thay đổi ngôi, cụ thể là Samsung đã vượt qua Sony và các hãng Nhật khác về nhiều mặt trong công nghệ điện tử, còn xe hơi thì Hyundai Kia đang từng bước thay đổi quan điểm của người tiêu dùng, kể cả ở nước Mỹ mà trước đây người ta thấy ai đi xe Hàn là cười chọc tức. Hiện ở Mỹ, ai mua xe Hàn sẽ được hưởng chính sách bảo hành 10 năm hoặc 100 ngàn miles, đối thủ nào dám chịu chơi như Hàn tại Mỹ? Mục đích chính là cho người Mỹ thấy độ bền và chất lượng của xe Hàn, rồi từ đó dần dần lấn thị trường của Nhật.
Like!!!

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
Đang lăn tăn giống bác chủ, đi tìm mấy cái thớt cũ để giải quyết nỗi buồn, thì thấy thớt này, em mạn phép khảo cổ đào mộ nó lên để các bác trước đây vote cho Sò đến hôm nay có thay đổi ý kiến gì không?

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
dorive nói:
Đang lăn tăn giống bác chủ, đi tìm mấy cái thớt cũ để giải quyết nỗi buồn, thì thấy thớt này, em mạn phép khảo cổ đào mộ nó lên để các bác trước đây vote cho Sò đến hôm nay có thay đổi ý kiến gì không?
Không..........

Hạng D
29/12/12
1.407
1.196
113
HCM
nguyenlongkt nói:
tu nhi nói:
fortuner,ngon bổ rẻ ,bền đẹp
- Ngon chỗ nào, bổ chỗ nào, rẻ chỗ nào nhỉ? bác phân tích em cái
nguyenlongkt nói:
tu nhi nói:
fortuner,ngon bổ rẻ ,bền đẹp
- Ngon chỗ nào, bổ chỗ nào, rẻ chỗ nào nhỉ? bác phân tích em cái

em có cùng câu hỏi giống bác nguyenlongkt

Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
lovexe nói:
mrtupt nói:
liem202ee nói:
Kia Sorento làm gì có cửa mà so sánh với Mitsubishi Pajero Sport 3.0 và Toyota Fortuner 2.7 AT 2012 !
Bác chủ nên thêm chút ít nữa để lấy Pajero Sport 3.0 AT với tầm tiền 1tỷ thì tội gì mà đi lấy xe Hàn, ngay cả Santa Fe cũng không có cửa với Pajero Sport 3.0 AT nữa là Kia Sorento 2.4 AT
Bác cho em xin tí ví dụ so sánh cụ thể về "cửa" của Bác đi ạh!
Bác này hồi đó tới giờ chưa thấy xe KIA Sorento bao giờ nên tưởng xe này là cái thùng không có cái cửa!
. Em tin bác này là người Việt nam chính hiệu nè bác!
1 tư tưởng ngu như bò!