Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
he he mem yêu Toy bênh Toy, mem yêu Hàn, bênh Hàn, mem yêu Mit, bênh Mit.

một yếu tố khác là chạy bao nhiêu km thì thay phụ tùng (theo qui định nhà SX)? em nghe nói xe Hàn thì nhanh thay hơn Toy.

Hạng B2
22/4/05
347
26
28
kientoyota nói:
CAI PAJERO DANG DEP HAY XAU THI BAC CHU THOT TU CAM NHAN,NEU YEU DUOC THI CUOI-XE NHAT NOI CHUNG CHAT LUONG KHONG CHENH LECH NHIEU,NHUNG PAJERO HAO XANG HON FORTUNER LA DIEU KHONG THE CHOI CAI,HE THONG TRAM BAO DUONG SUA CHUA CUA MITSHU TREN TOAN QUOC CHI BANG 1/2 TOYOTA,PHU TUNG THAY THE CUA MITSHU BEN NGOAI HAU NHU KHONG CO BAN -HANG GHE THU 3 CUA FORTUNER THOAI MAI HON-CAI NAY BAC CU THU TRUC TIEP BIET NGAY.EM KHONG DE CAO TOYOTA CUNG KHONG HA THAP PAJERO,EM CHI NOI NHUNG DIEU BAC CO THE KIEM CHUNG THUC TE. CON VE XE KIA SORENTO-BAC CHU THOT SE PHAI TRA KHA NHIEU TIEN CHO NHUNG OPTION MA HAU NHU BAC KHONG DUNG TOI,VI DU CAI CUA SO TROI (SUNROOF_MOONROOF) CAI NAY DUNG O VIET NAM CHI TO HIT BUI+NONG ANH HUONG GIAN LANH,KHONG PHAI TU NHIEN MA TOY VIET NAM CHANG TRANG BI CHO SAN PHAM NAO CA.CAI CHUC NANG CRUISECONTROL CHI SU DUNG TREN DUONG CAO TOC O NUOC NGOAI VI TOC DO ON DINH,KHONG CO DUONG NGANG VA TRAU BO QUA LAI...CAM DOAN VOI BAC LA 70%MAY CAI OPTION TREN SORENTO CHANG GIUP ICH GI NHIEU CHO BAC TRONG QUA TRINH SU DUNG XE NHUNG GOP PHAN DANG KE VAO VIEC HAO MON TUI TIEN CUA BAC CHO VIEC BAO DUONG+SUA CHUA MAY CAI OPT DO,CHUA KE DEN VIEC XE HAN QUOC HAY NHUC DAU SO MUI LAM MAT THOI GIAN CUA BAC NUA.NOI GI THI NOI XE HAN VAN CHUA BEN BI BANG XE NHAT DUOC VI CONG NGHE LUYEN KIM LA DIEU KHONG DE BAT CHUOC HOAC LAM NHAI DUOC PHAI KHONG CAC BAC.EM CO DOI DONG CHIA SE,NHUNG THEO EM BAC CHU THOT CU THU HET 3 LOAI XE,LANG NGHE SALES CO LUONG TAM TU VAN ROI QUYET DINH BAC NHE-EM POST BAI KHONG CO DAU VI POST TREN IPAD MONG MOD VA CAC BAC THONG CAM.

E thấy bác kia_thang sales giới thiệu sản phẩm, mời gọi mọi người đi test xe là rất đúng cách. Còn mấy bác sales như kientoyota có vẻ rảnh ghê, hy vọng không phải là dạo này do ít việc, chưa sử dụng So mà cứ phán như thánh. Hai năm trước So mới ra, nhìu người so với Fortuner nói option rửa đèn tự động thừa thải, đèn xe-non thì không có cũng được vì có thể độ thêm. Cuối cùng đến 2012, bản Fortuner cao cấp nhất ở VN mới có rửa đèn tự động, và đèn xe-non => Ngộ hen thừa thải mà. Ngộ hơn nữa là những tính năng an toàn quan trọng như ESP, hay thắng dĩa bánh sau,... vẫn không có. Máy vẫn như cũ công suất to hơn tốn xăng hơn mà được cái yếu hơn. Bền hay không thì chưa biết nhưng lắp rắp bị lỗi thì dấu diếm. Vậy mà giá vẫn cao => hài vãi.

Còn mấy option mà bác sale Toy nói, xin thưa rằng đúng là bác đâu có dùng nên đâu có biết:
1/ Cửa sổ Panorama: e thường xuyên dùng: e không mở ra hoàn toàn để lấy gió trời nhưng khi cảm thấy bí, đi buổi chìu tối, đi chở đông người, đi du lịch. Chỉ cần kéo rèm che là mọi người không phải hít bụi nhưng vẫn có thể ngắm bầu trời, rất thoáng và sang.
2/ Cruise control: đi xa e vẫn dùng, nhất là đoạn đường giới hạn tốc độ. Mình chỉ việc set tốc độ, rồi chạy, khi có chướng ngại vật, hay tăng tốc thì cứ thắng/ga như bình thường, rồi chỉ cần 1 lần ấn nút resume là xe se tự động về tốc độ quy định. Thế là khỏi lo canh ga để khỏi bị bắn tốc độ (nếu bác nào bị bắn tốc độ chỉ vì lố vài km sẽ hiểu điều này.)
3/ Xe e xài 2 năm, chưa bị hư vặt gì. Và cũng không thấy ai than phiền So bị hư vặt đồ điện tử.

Theo e nói chung là mua xe gì, option ít hay nhiều không quan trọng vì đó là tùy sở thích, nhu cầu, chọn lựa cá nhân. Vấn đề là có con sâu chỉ dựa vào niềm tin KH, xe không có option gì, chạy thì chán, bền hay không chưa biết, giá cao mà lại hay đi chê xe khác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
nếu bác sợ mua xe bán lại lỗ thì mua fortune,kiểu dáng với option thì mua sorento,cảm giác lái với vận hành thì mua ps.ý kiến cá nhân em thì e chọn ps bản untimate.
bác cứ ra showroom chậy thử,thấy kết e nào thì múc em đấy

Tập Lái
4/5/12
2
0
0
37
HCM
Chào các bác, em là thành viên mới nhé. e xin phép vote 1 phát cho Mit Pajero, trông em này ngầu mà mạnh mẽ nữa. :)

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
NYL_forever nói:
Chào các bác, em là thành viên mới nhé. e xin phép vote 1 phát cho Mit Pajero, trông em này ngầu mà mạnh mẽ nữa. :)
Hi hi...vậy cũng giống như cưới 1 cô vợ chỉ vì mông cô ấy to? :D Xe cũng như vợ đó, phải phù hợp với mình (và mình cũng phải hợp với xe) thì mới sống yên ổn lâu năm được bác ui...hi hi:)

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Đọc thớt này em mới để ý, hum nay ra đường thấy chiếc PS mới, đẹp quá chời. gầm cao hầm hố mà không thô như Pajero đời trước! Vote cho PS 1 vé!

Hạng C
13/6/10
514
196
43
e đã chọn sorento và hài lòng sau 1 tuần. cám ơn các bác