Hạng C
11/7/06
729
9.416
93
Tại a Lé đòi hỏi quá...
Mục đích cuối cùng là hiệu suất a Lé à.
1.5Turbo nhưng nó giết đc 2.5
2.0 Turbo nhưng nó ngang hàng V6 3-3.5.
A Lé có quyền lựa chọn mà.
To mà ì ạch thì có ích lợi gì đâu.
Phải chạy trực tiếp mới biết biết hay dở chưa nhìn thông số thì turbo tuyệt lắm. Con accord cũng 1.5 turbo nên đoán cũng giống crv thôi

Hạng D
3/9/08
4.594
46.902
113
Phải chạy trực tiếp mới biết biết hay dở chưa nhìn thông số thì turbo tuyệt lắm. Con accord cũng 1.5 turbo nên đoán cũng giống crv thôi
Uhm...xưa nay e chưa từng thấy 1 xe SUV có tốc độ bằng 1 xe Sedan a ạ..cho dù là cùng 1 động cơ. :D
A cứ nên biết accord 1.5 tăng tốc
0-100 mất 8,4s
Max speed ~230km/h
Rồi tự so sánh với ~ xe khác

Hạng C
11/7/06
729
9.416
93
Uhm...xưa nay e chưa từng thấy 1 xe SUV có tốc độ bằng 1 xe Sedan a ạ..cho dù là cùng 1 động cơ. :D
A cứ nên biết accord 1.5 tăng tốc
0-100 mất 8,4s
Max speed ~230km/h
Rồi tự so sánh với ~ xe khác
A phải chạy trực tiếp mới rõ ah. Như crv đời mới thông số vượt trội về tăng tốc ... nhưng chạy lại ko thích bằng động cơ 2.4 Crv cũ, cái này là nhược điểm của turbo khi chạy ở đường Việt Nam t toàn 80 đổ xuống phải tăng giảm tốc liên tục turbo ko đáp ứng kịp, còn nếu chạy cao tốc thì lại rất thích. Mình đang chạy crv mà còn ko bênh dc nên vẫn khuyên mọi người mua camry 2.5 để lái sướng hơn, mình từng chạy Le 2.5 thấy đạp ga rất ngọt
Còn a nói crv là suv thì ko đúng đâu, nó lai căng nhưng thiên về sedan hơn vì nó phát triển trên khung gầm civic.

• Like
Reactions: cafesaigon
Hạng D
23/12/10
2.789
26.013
113
Tại a Lé đòi hỏi quá...
Mục đích cuối cùng là hiệu suất a Lé à.
1.5Turbo nhưng nó giết đc 2.5
2.0 Turbo nhưng nó ngang hàng V6 3-3.5.
A Lé có quyền lựa chọn mà.
To mà ì ạch thì có ích lợi gì đâu.
1 con xe hạng D em hình dung phải 2.4 hút khí tự nhiên hoặc 2.0 turbo mới xứng tầm, chứ thật ra cái máy của Cọt hong yếu đâu, nhưng để trang bị trên Civic thì hay hơn. Kiểu như City mà chơi cái máy 3 máy 1.0 turbo thì em next, mặc dù hiệu suất cao hơn máy I4 1.5

Hạng D
23/12/10
2.789
26.013
113
A phải chạy trực tiếp mới rõ ah. Như crv đời mới thông số vượt trội về tăng tốc ... nhưng chạy lại ko thích bằng động cơ 2.4 Crv cũ, cái này là nhược điểm của turbo khi chạy ở đường Việt Nam t toàn 80 đổ xuống phải tăng giảm tốc liên tục turbo ko đáp ứng kịp, còn nếu chạy cao tốc thì lại rất thích. Mình đang chạy crv mà còn ko bênh dc nên vẫn khuyên mọi người mua camry 2.5 để lái sướng hơn, mình từng chạy Le 2.5 thấy đạp ga rất ngọt
Còn a nói crv là suv thì ko đúng đâu, nó lai căng nhưng thiên về sedan hơn vì nó phát triển trên khung gầm civic.
Cái này em đoán ngay từ khi nó mới ra mắt sau khi ôm Civic 1.5 turbo chạy. Xác nặng trong khi turbo lun có độ trễ thì chạy trong thành phố chán phèo
Cũng là suy đoán thì em nghĩ Cọt đỡ hơn do công suất khá cao ở vòng tua thấp và dù gì sedan thì khí động học cũng đỡ hơn anh chàng crv kia. Tuy nhiên vẫn hong thích con Cọt này. Nếu giá này mà bản 2.0 turbo thì coi như khỏi lăn tăn