Hạng C
15/8/17
679
449
63
36
Bac lăn tăn vụ awd thì cứ yên tâm mua CX8 FWD đi vì awd của mấy con như cx5 nó ko khác nhiều so với FWD đâu trừ mấy con động cơ đặt đọc thì awd nó mới khác bọt

Hạng B2
20/1/11
382
665
93
Bác leo lên 2 con xe này, chở cả vợ con, ông bà cụ… lựa cung đường hơi xấu 1 chút (mách nước cho bác là chạy từ Kia PMH về chợ Bình Điền quay lại, lưu ý khi chạy đừng thắng dồn khi gặp đường xấu, dễ gây say xe). Em đánh giá đây là con đường test xe phù hợp nhất Miền Nam hiện nay: vừa có đoạn tôt chạy 80, vừa có ổ gà, ổ trâu thậm chí ổ voi; vừa có mố cầu, sóng trâu; vừa có xe máy, container… mưa thì có vũng nước, ngập nước (ít). Lâu lâu có cont đậu trên đường để giúp tài xế test đánh lái, hoặc thắng gấp! Đường ban đêm thì bao tối (do cây che) để test đèn xe!
Sau khi đi về, nếu chưa cảm nhận đủ thì xin làm thêm 1 vài tour. Sau đó hỏi ý kiến vợ, con, các cụ. Họ chọn xe nào bác mua xe đó!
Chúc bác sớm tìm được chiếc xe ưng ý!
(Em nghỉ chơi với Thaco vì ko cho em test xe đủ dài).

• Love
Reactions: ninomax
Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Cx5 awd bác có dám mang ra bãi biển chơi cát ko? Nhiều khi nghĩ mình đang có awd nên chơi luôn, khả năng gọi 4x4 ra cứu là khá cao :D, nhiều anh bị lắm rồi . Vậy nên nếu quanh năm chỉ đi đường nhựa, đường đất bằng phẳng thì cx8 cho rộng rãi, nhu cầu này bác dùng hàng ngày, thiết thực hơn là cái awd của cx5. Còn nếu CX5 without C thì em vote:D

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Ngoài bắc CX5 gắn liền với hình ảnh anh "thơ nụ", kiểu Exciter thì gắn liền với "trộm chó" ấy =))

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Em ko nói tới chuyện xấu đẹp vì nó là quan điểm cá nhân và em đang chạy cx8 pre gần 3 năm chỉ dám nói thế này :
cx8 hơn cx5 : xe rộng rãi, ghế da nappa, i _activesense full, xe cách âm và đỡ lắc ngang tốt hơn, hàng 2 rộng bao la.
cx5 hơn cx8: tiết kiệm xăng(cùng máy 2.5 nhưng nhẹ hơn gần 300kg), bốc hơn, có AWD (giả cầy bản thân em nếu có điều kiện sẽ mua AWD full time như 4matic, Xdrive hay quatro)
Tóm lại nếu bác chủ đủ tiền cứ quất con nào đắt nhất (cx8 pre)

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Mình cũng phân vân giống bạn.nhu cầu chỉ cần 5 chỗ.đã làm thủ tục cọc cx5.sau xuống hầm thấy 2 con đỗ sát nhau thấy cx8 đẹp hơn.hàng sau rộng mênh mông phù hợp hay đi tỉnh như mình nên mình đổi qua cọc cx8.mới đó đã 2 năm chạy rồi