Hạng B1
7/12/14
89
34
18
Nhiệt độ bảo quản 50 độ cái này là vấn đề. Xe để ngoài nắng nhiệt độ có thể lên tới hên 60-70 độ. Nếu như thế sẽ ảnh hưởng như thế nào. Trường hợp dùng cho oto chắc phải dùng loại bột rồi, nó an toàn hơn CO2 dễ cháy nỗ nếu bảo quản k tốt

Hạng C
15/2/12
545
132
43
Mấy bác cho e hỏi xe 4 chỗ nên mua loại nào ? Mấy kg? Mua ở đâu? Xe e gửi ở bãi ko mái che nhưng e co trùm bạt ,thánks mấy bác

Hạng C
9/7/13
972
872
93
Vậy tóm lại là chỉ xe dùng kinh doanh mới bị bắt buộc có bình cứu hoả hả các bác? Em không biết nên hỏi, hic hic.:(
Từ 6/1/2016, các loại xe du lịch từ 4-9 chỗ bắt buộc phải có một bình cứu hỏa trên xe.
Xe chạy ra đường phải có. Xe trùm mền trong garage mới không.

• Like
Reactions: Too.Fast93
P.T
Hạng B2
5/12/13
134
30
28
Em đọc thông tư nhưng không thấy ghi bắt buộc để ở đâu , vậy để cốp sau vẫn được phải không các bác ?

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
4. Phương tiện phòng cháy và chữa cháy trang bị đối với phương tiện giao thông cơ giới đường bộ được bố trí tại nơi dễ thấy, dễ lấy để sử dụng khi chữa cháy nhưng không ảnh hưởng tới thao tác, tầm nhìn của người lái, an toàn của người đi trên xe.

Ô tô từ 04 chỗ ngồi trở lên, rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc chở khách được kéo bởi xe ô tô, máy kéo; phương tiện giao thông cơ giới đường bộ vận chuyển chất, hàng nguy hiểm về cháy, nổ;

Diễn giải giùm xxx: tức là xe 4 chỗ trở lên chở khách ( vì sau chữ 04 chỗ ngồi trở lên là dấu phẩy " , " chứ không phải dấu chấm phẩy " ; "

Giống như " không uống rượu, uống bia khi lái xe " nghĩa là không uống rượu và bia khi lái xe chứ không phải " không uống rượu - được uống bia khi lái xe "

11/6/11
156
928
93
Để tránh nguy cơ nổ banh "bộ ấm chén" khi để dưới ghế. Mấy bác mua bình cc xong xịt ra hết và đổ cát vào dán vòi lại là ok; có cái để đối phó ngon luôn. Khi cháy thật nên chạy càng xa càng tốt vì có bảo hiểm lo, chứ ở đó mà chữa với cháy với cái bình chữa cháy rùi mũi này

Hạng B2
28/2/15
344
381
63
HO CHI MINH
Em đang tìm mua mà chưa biết mua loại nào cả, chắc là mua bình bột các bác nhỉ? Em để ở thùng của xe bán tải có bị XXX vặn vẹo không các bác?
bác mua được chưa? giá rổ và địa chỉ, share giúp

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Vậy tóm lại là chỉ xe dùng kinh doanh mới bị bắt buộc có bình cứu hoả hả các bác? Em không biết nên hỏi, hic hic.:(
Chính xác bác ơi. Câu văn ngữ pháp của TT 57 chính xác là như vậy, chỉ tại chúng ta quên mất câu " phong ba bão táp không bằng ngữ pháp VN "
Diễn giải : tức là xe 4 chỗ trở lên chở khách ( vì sau chữ 04 chỗ ngồi trở lên là dấu phẩy " , " chứ không phải dấu chấm phẩy " ; "

Giống như " không uống rượu, uống bia khi lái xe " nghĩa là không uống rượu và bia khi lái xe chứ không phải " không uống rượu - được uống bia khi lái xe "

• Like
Reactions: Too.Fast93