Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Mic thì e thấy hơi bị chát mà k biết êm thật k đây :D
Mic bao êm, Mình xài Mic đây!
Cùng Class, cùng Level như BS, Yokohama thì Mic êm hơn.
Lý do đơn giản Mic nó đàn hồi cao hơn, Bạn sẽ dễ thấy khi bơm cùng áp suất cùng xe, nhìn vỏ Mic cứ như thiếu hơi.
Còn vụ ăn đinh thì ko có đâu, vỏ mòn thì dễ ăn, xui cán đinh thì vỏ nào cũng ăn...nhưng vỏ đàn hồi cao như Mic, nếu nó ăn thì đinh cũng chết theo bánh và vẫn kín hơi hơn.
Và đây là minh họa con xe cùi bắp của Mình đã ăn 1 cây đầu tiên sau 3 năm thay mới được 2 tháng( Vỏ cũ là Yokohama còn xài được mà ăn 1 năm 2 cây nên thay luôn).
Chọn lốp nào cho Ford Explorer để đi êm ái hơn?

• Like
Reactions: bstrananhdung
Hạng C
20/8/07
650
648
93
Mic thì e thấy hơi bị chát mà k biết êm thật k đây :D
Mic thì êm thật nhưng phù hợp di chuyển trên đường có chất lượng tốt. Nếu bác đi đường xấu nhiều thì lốp Mic dễ bị đá chém và cán đinh hơn. Bác cân nhắc điểm này nhé :confused:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Nói không có vỏ cho 1 loại xe thông dụng (như đây là Ex) là ko đúng, mà nó chỉ ko có cho cái mâm mà con Ex này đang xài thôi.
Nếu buồn vì BS ko có vỏ cho mâm con Ex này, Bạn có thể đổi mâm để xài loại BS có ( nếu quá yêu BS). Còn giữ hàng theo xe thì đành chịu.
Thông số KT vỏ là: xxx/xx/Rxx thì số đầu xxx và Rxx liên quan đến mâm, cụ thể là bề ngang và bán kính tâm.

Hạng B2
17/2/16
368
613
93
Vũng Tàu
Mit sợ ăn đinh thì bác làm cái self sealing của Mit
đi, có công nghệ tự vá luôn, explorer mới chuẩn bị ra mắt có trang bị sẵn luôn đó bác :rolleyes:

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Mit sợ ăn đinh thì bác làm cái self sealing của MitView attachment 2605076 đi, có công nghệ tự vá luôn, explorer mới chuẩn bị ra mắt có trang bị sẵn luôn đó bác :rolleyes:
Cái này trước xe máy e có làm cái dunlop rồi. Nhưng k bền tầm 2 năm là lớp keo silicon dán lên mặt trong nó khô lại thì muốn đi vá tiệm cũng chào thua, phải thay vỏ mới. Mic này thế nào thì e k biết nhưng cơ chế chắc cũng thế. Chưa kể làm tăng đáng kể trọng lượng lốp.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Nói không có vỏ cho 1 loại xe thông dụng (như đây là Ex) là ko đúng, mà nó chỉ ko có cho cái mâm mà con Ex này đang xài thôi.
Nếu buồn vì BS ko có vỏ cho mâm con Ex này, Bạn có thể đổi mâm để xài loại BS có ( nếu quá yêu BS). Còn giữ hàng theo xe thì đành chịu.
Thông số KT vỏ là: xxx/xx/Rxx thì số đầu xxx và Rxx liên quan đến mâm, cụ thể là bề ngang và bán kính tâm.
Vì ở VN chỉ có duy nhất 1 bản Explorer Limited, xài vỏ 255/50R20, nên tôi nói ngắn gọn thế.
Bạn có người thân làm đăng kiểm và csgt à?

• Like
Reactions: chungtanthanh