Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Chào các bác, từ lúc mua xe tới giờ em được thay lốp free(lốp bị lỗi nên dc đổi) nhưng nay thì đâu vẫn vào đấy mà lần này thì không còn dc free rồi. Nên em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em lốp nào cho Explorer đi êm ái. Lốp theo xe lỗi quá nên thay lại lốp đó em lại sợ nó bị bong tróc lên như hình(chỉ bị 2 lốp trước). Tưởng thay xong sẽ êm mà nay nhìn lại vẫn bị.
View attachment 2604397
View attachment 2585274
chào chủ thớt,
mình đang đi cx5. vừa rồi hết 40k km có đi thay 4 lốp cho xe.do lốp toyo theo xe quá mòn,nó hú điếc cả tai.sau khi tìm hiểu ,hỏi trên này các kiểu con đà điểu .cuối cùng mình xài lốp yokohama dòng ae61 mới ra mắt năm ngoái sx ở nhật của nó.mình mua 2tr7 1 lốp,còn giá mic thì khoảng 4tr2 1lốp
mình rút ra dc 1 điều.các chủ xe thường 1 chiếc xe họ cũng chỉ xài qua 2-3 dòng (dòng chứ ko phải hãng ,vì 1 hãng có nhiều dòng cho kích thước đó ).việc tư vấn mang cảm tính là nhiều
kiểu như lốp đang mòn thì nó kêu to nhưng thay lốp mới vào cái đi êm hơn hẳn nên cứ khen lấy khen để cái lốp đó.
xài dc 2-3 lốp có khi lại đổi xe rồi cũng nên
vậy làm sao để chính xác và công bằng nhất ?
bạn vào google đánh tên "pneu". nó sẽ ra rất nhiều trang bán lốp xe ở nước ngoài. các trang đó thường sẽ liệt kê ra 3 thông số
1. hình cái bình xăng nên mình đoán là độ tiết kiệm xăng
2. hình đám mưa nên đoán là khả năng bám đường khi mưa
3. tiếng ồn

nếu bạn tìm lốp bền nhất thì mình ko biết nhưng nếu bạn tìm lốp êm ái nhất thì cứ vào mấy trang này mà xem

lốp mic mọi ng khen lấy khen để thì độ ồn 72DB (C-A- 72 db giá 260 euro)
đi dò giá lốp bạn tránh dò đại lý chính hãng của hãng lốp đó.ví dụ bạn dò giá lốp mic thì thường đại lý chính thức mic sẽ bán đắt hơn mấy đại lý của hãng lốp BS yokohama vì bên hãng nó khống chế giá.bạn cứ hỏi tùm lum chỗ.gọi hỏi giá cũng được luôn.thường họ ko ngại mình dò giá qua điện thoại đâu

mình có search nhanh cho bạn thì ra các kết quả sau bạn tham khảo nhé.giá tiền ở Việt Nam! thì mình ko nắm.
1.good year eagle f1 asymmetric 3 suv . (đánh giá theo thứ tự là C-A-68 db giá 208 euro) . con này hình như giá cũng bằng mic . có bán ở Việt Nam!.con này là dòng cao cấp của good year cho các xe hạng sang cho range , audi ,vvv . bạn nhớ tìm chính xác tên mình ghi nhé.vì nó có nhiều dòng nhiều đời tên hao hao nhau.
2. dunlop sport maxx rt 2 suv ( C-A- 69db giá 211 euro) . con này hình như ko bán ở Việt Nam! bạn check lại thử
3. pirelli scorpion zero all season (109w) (ko có chữ plus) (A-B- 69 db giá 222 euro) hình như cũng ko bán ở Việt Nam!. bạn check lại

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/18
3.364
4.934
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Cảm nhận Dunlop khá êm nhưng nó dễ xuyên đinh, chém đá như Michelin. Còn Bridestone thật sự trâu bò, ồn chút nhưng đi xa an tâm.

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
mới hỏi đại lý Goodyear ở quận 2: 3 triệu rưỡi/cái, made in china. Sao rẻ hơn Kumho dữ vậy ta???

update: cửa hàng Phước Hải ngoài Lý Thái Tổ có vỏ BS giá 4T4

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
mới hỏi đại lý Goodyear ở quận 2: 3 triệu rưỡi/cái, made in china. Sao rẻ hơn Kumho dữ vậy ta???

anh có hỏi đúng dòng ko ạ ? chứ kích cỡ này bên goodyear hình như có nhiều dòng ở vn lắm
để tui hỏi 2 chỗ tui hay thay xem giá thế nào
coi trên trang chủ BS sao ko thấy kích cỡ cho explorer nhỉ

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32

tình hình đúng như bác nói
vỏ gy tui hỏi 1 bên báo 3tr5 1 bên báo 3tr6 =)) hàng sx tq
vỏ pirelli ko phải dòng tui nói ở trên giá 7tr2
hancook theo xe khoảng 4tr2