Hạng B1
13/9/19
78
30
18
37
Hai em này tương đương một chín một mười tuỳ vào sở thích của bác chủ thôi, nhưng mấy con Mazda thiết kế luôn đẹp và trẻ trung hơn Hyundai.​

Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Em đang đi xe Santafe, mọi thứ đều oki trừ: xe 7 chỗ mà hàng ghế thứ 3 cảm giác chật không đủ chỗ cho 2 người lớn ngồi. Trần xe lại thấp rất khó chịu và tù túng, mỗi lần muốn vào hàng ghế sau là phải bước qua hàng ghế thứ 2, vì hàng ghế thứ 2 chỉ gập chứ không xếp lại được. Lồng dè 2 bánh sau tấm lót làm bằng nỉ, không thích hợp cho kiểu thời tiết khí hậu nóng ẩm của VN. Rất nhanh mục, phải thay giá rất đắt. Còn chọn con nào là tùy bác :). Một chút chia sẻ cùng bác chủ​

Hạng B1
28/8/19
72
43
18
Cứ CX-8 mà quất các bác ạ, lý do vì sao ư??? Túm em ý lại trong 3 cái gạch đầu dòng:
  • Hình thức đẹp, nội và ngoại thất sang trọng.
  • Chỗ ngồi rộng rãi, không gian trong xe thoáng.
  • Loa Bose nghe chất.

Hạng B2
23/7/09
141
34
28
Santafe cũng hay mà bác, thích cái cửa sổ trời toàn cảnh của em ý.
Đồng ý với bác anh San hơn CX-8 ở cái cửa sổ trời. Tuy nhiên, SantaFe mạnh ở dòng máy dầu, còn về dòng máy xăng hơi hao nhiện liệu. Vậy nên, xét về mặt kinh tế nhiều người sẽ chọn CX-8 của Mazda để tiết kiệm chi phí nhiên liệu cho việc di chuyển hằng ngày hơn.

• Wow
Reactions: Ghengo
Hạng B1
24/8/19
74
27
18
35
Đồng ý với bác anh San hơn CX-8 ở cái cửa sổ trời. Tuy nhiên, SantaFe mạnh ở dòng máy dầu, còn về dòng máy xăng hơi hao nhiện liệu. Vậy nên, xét về mặt kinh tế nhiều người sẽ chọn CX-8 của Mazda để tiết kiệm chi phí nhiên liệu cho việc di chuyển hằng ngày hơn.
Đã ngồi trên con xe tiền tỉ, thì chút tiền đổ xăng ko phải là vấn đề lớn đâu bác ơi

Tập Lái
21/12/18
45
20
8
42
hn
Đã ngồi trên con xe tiền tỉ, thì chút tiền đổ xăng ko phải là vấn đề lớn đâu bác ơi
Ngày nào em cũng phải đi làm xa, nên vấn đề nhiên liệu cũng cần phải cân nhắc đấy bác ạ :p

Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Công nhận cái đuôi của CX-8 thiết kế gọn và tinh tế hơn CX-5, nhất là hệ thống đèn. Chốt lại là duyệt, mỗi tội giá em này hơi mắc, ko hợp với thu nhập của em.​

Tập Lái
17/10/16
5
2
0
36
Có 1 điều em đang lăn tăn là động cơ xăng 2.5L và hộp số 6 cấp, liệu có cho cảm giác vận hành hơn SantaFe (Xăng 2.4 - L 6AT) không nhỉ?​
Cx8 chỉ thua san cái máy dầu và hộp số 8 cấp bác nhé. Nếu lăn tăn máy xăng thì xúc cx8 luôn thôi

• Like
Reactions: sontruonghoang