ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
hcivic nói:
viet thang 318i nói:
tối nay em qua nhé bác Hcivic. hehe.

Cảm ơn các bác đã ghé thăm GP và ủng hộ! Tối qua mới biết mặt các bác Nhóc Quậy & Gf, Vietthăng318i, ncm và bác...Hóa ra các bác còn trẻ quá! Tòan SV và SV già mới đi làm cũng dzui hén! Chúc các bác luôn là thành viên thân thiện của OS và thành công trên con đường sự nghiệp nha!

Em cám ơn bác hcivic nhiều lắm. Em cũng chúc bác buôn may bán đắt, quán lúc nào cũng đông khách hen

Hạng B1
11/8/09
93
9
8
40
@ncm: haha..thì ra tối qua bác gọi cho em chắc là rủ đi ucf ở GP..phone em để trong xe nên bác gọi em ko được á..
@hcivic:..vô ucf tại quán bác đậu xe vô tư phải ko ạ?..bị bị biển cấm ko vậy?

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
xitin nói:
@ncm: haha..thì ra tối qua bác gọi cho em chắc là rủ đi ucf ở GP..phone em để trong xe nên bác gọi em ko được á..
@hcivic:..vô ucf tại quán bác đậu xe vô tư phải ko ạ?..bị bị biển cấm ko vậy?

Hôm qua em gọi anh để xin số bác hcivic á, nhưng mà gọi anh không bắt máy tưởng anh đang....................với em lào
.
Đậu xe tại quán bác hcivic vô tư anh, hôm qua chị Nhóc Quậy ghé vô cũng đậu morning luôn đâu có sao đâu. Hôm nào anh lên SG vậy anh, nói em biết để sắp xếp cafe chứ

Hạng D
21/10/08
3.646
70.696
113
Miền Không Xác Định
trungnghia nói:
xxmagicxx nói:
trungnghia nói:
Sẵn các bác tư vấn cấu hình và giá tiền máy xài chip AMD mạnh một chút dành chơi game Offline. Cái P4 HT ở nhà cùi bắp quá rồi. Thank các bác.

Bác cho biết giá tiền và cái màn hình mấy inch để dễ tính.
Màn hình thì tui có cái LCD Acer 22" rùi. Các bác cứ tư vấn cấu hình từ 6-8 triệu (tập trung vào chip, VGA card và ram), ổ cứng không cần nhiều và main không cần xịn lắm. Thanks

Không biết bác Trung Nghĩa mua chưa, nhưng em vẫn tư vấn!:D
Cái màn hình của bác chắc full HD rồi. Coi phim sướng, nhưng...tội nghiệp cho cái VGA card nghe bác :D. Nếu chơi game mượt cho full HD thì e rằng mua cái card là hết tiền. Nói vậy chứ 6-8 tr là chơi game ngon rồi, set độ phân giải thấp hơn tí là được.
Cấu hình:
X3 435 77$ (3 nhân)
bioTA 785G3 63$
ram DDR3 2G supertalent 1333Mhz 49$
HDD Seagate 160G 37.5$
VGA ECS GTS250 512MB 117$
nguồn FPS saga 450W 40$
DVDRW LG 23.5$
case chuột phím 20.5$
tổng 427.5$x19520=8.345tr
Hơi vượt giá thành. Nếu muốn xuống thì giảm CPU thành athlon II 240 2.8G 2mb cache 58$. Em thấy ko nên, giảm nữa nó yếu thấy rõ.
Bác có thể tham khảo chổ này: http://vozforums.com/showthread.php?t=111594 . Giá rất tốt (có lẽ là rẻ nhất), uy tín đã được các thành viên forum kiểm chứng.
Lưu ý: cùng 1 tầm tiền thì xài chip AMD mạnh hơn. Và sẽ kèm theo xác suất rủi ro cao hơn. Phù hợp với các "vọc sĩ" đam mê Hi-tech.

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
xxmagicxx nói:
trungnghia nói:
xxmagicxx nói:
trungnghia nói:
Sẵn các bác tư vấn cấu hình và giá tiền máy xài chip AMD mạnh một chút dành chơi game Offline. Cái P4 HT ở nhà cùi bắp quá rồi. Thank các bác.

Bác cho biết giá tiền và cái màn hình mấy inch để dễ tính.
Màn hình thì tui có cái LCD Acer 22" rùi. Các bác cứ tư vấn cấu hình từ 6-8 triệu (tập trung vào chip, VGA card và ram), ổ cứng không cần nhiều và main không cần xịn lắm. Thanks

Không biết bác Trung Nghĩa mua chưa, nhưng em vẫn tư vấn!:D
Cái màn hình của bác chắc full HD rồi. Coi phim sướng, nhưng...tội nghiệp cho cái VGA card nghe bác :D. Nếu chơi game mượt cho full HD thì e rằng mua cái card là hết tiền. Nói vậy chứ 6-8 tr là chơi game ngon rồi, set độ phân giải thấp hơn tí là được.
Cấu hình:
X3 435 77$ (3 nhân)
bioTA 785G3 63$
ram DDR3 2G supertalent 1333Mhz 49$
HDD Seagate 160G 37.5$
VGA ECS GTS250 512MB 117$
nguồn FPS saga 450W 40$
DVDRW LG 23.5$
case chuột phím 20.5$
tổng 427.5$x19520=8.345tr
Hơi vượt giá thành. Nếu muốn xuống thì giảm CPU thành athlon II 240 2.8G 2mb cache 58$. Em thấy ko nên, giảm nữa nó yếu thấy rõ.
Bác có thể tham khảo chổ này: http://vozforums.com/showthread.php?t=111594 . Giá rất tốt (có lẽ là rẻ nhất), uy tín đã được các thành viên forum kiểm chứng.
Lưu ý: cùng 1 tầm tiền thì xài chip AMD mạnh hơn. Và sẽ kèm theo xác suất rủi ro cao hơn. Phù hợp với các "vọc sĩ" đam mê Hi-tech.

Thì cái nào cũng có cái lợi và hại mà bác. Dùng AMD để chuyên trị game thì ngon rồi, nhưng mà co 1 số linh kiện em thấy lạ lạ. Nếu như muốn tránh tình trạng rủi ro như bác nói thì em nghĩ dùng chip intel cho lành. Như em hiện đang xài đây. Game "cày" cũng chạy ầm ầm, sử dụng dạng văn phòng cũng đc luôn (nhưng mà ít hơn là chơi game ^^!). Cùng 1 giá tiền nhưng mà 1 cái rủi ro và 1 cái ổn định thì theo bác bác sẽ chọn cái nào???

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Cám ơn các bác đã tư vấn, tui sẽ ghi ra giấy rồi tới của hàng cho nó ráp. Nhu cầu chơi game cũng không nhiều, lâu lâu leo lên bắn vài nhát thôi, chủ yếu lướt net, làm vài việc văn phòng.

À quên, cái LCD của tui không có full HD, mà tui cũng không hứng thú coi phim trên máy tính, nằm giường coi TV sướng hơn.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.696
113
Miền Không Xác Định
@ncm: mấy cái hiệu bác thấy lạ phải hong? Toàn hàng ngon đó. Ví dụ như main Biostar có kém gì Gigabyte? chẳng qua bên VN mình nó PR dữ quá. Còn cái RAM Supertalent thì Kingmax, Kingston hay King gì gì đó ko đáng xách dép đâu...
@Trungnghia: hàng AMD đại lý chính thức là cty An Nhất. Phong Vũ , Hoàn Long ít hàng và ko rành lắm, còn mắc nữa. Bác có mua AMD thì ra An Nhất hoặc chổ em nói (giá thấp hơn An Nhất luôn). Game CF không cần cấu hình cao, bác có thể giảm cái VGA card xuống giá bằng 1 nữa vẫn được.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
xxmagicxx nói:
@ncm: mấy cái hiệu bác thấy lạ phải hong? Toàn hàng ngon đó. Ví dụ như main Biostar có kém gì Gigabyte? chẳng qua bên VN mình nó PR dữ quá. Còn cái RAM Supertalent thì Kingmax, Kingston hay King gì gì đó ko đáng xách dép đâu...
@Trungnghia: hàng AMD đại lý chính thức là cty An Nhất. Phong Vũ , Hoàn Long ít hàng và ko rành lắm, còn mắc nữa. Bác có mua AMD thì ra An Nhất hoặc chổ em nói (giá thấp hơn An Nhất luôn). Game CF không cần cấu hình cao, bác có thể giảm cái VGA card xuống giá bằng 1 nữa vẫn được.
Cám ơn bác, tui chơi game offline nên đòi cấu hình cao lắm. Chơi online không lại mấy thằng kia (nhất là mấy thằng OS...) tụi nó bắn kinh lắm.:D

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
Game offline thì sao bây giờ ta??? Ráp sao chơi cũng đc, AMD hay In tèo vẫn okie. Bác trungnghia cứ ghi cấu hình lại, nhắm cái nào thấy đủ nhu cầu mình cần thì múc và có thể thay đổi lại 1 chút cũng đc.
Em nghĩ chắc bác chơi trò "câu cá" :D
Em quên nữa, em trong OS.... của bác nói né
. Hôm nào vô làm vài ván bác

@magic: theo bác nói thì okie đấy, nhưng mà mình VN thì mình xài hàng như PV, HL,... có sẵn và việc sữa chữa khi gặp sự cố cũng khoẻ hơn bác ah.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/10/08
3.646
70.696
113
Miền Không Xác Định
Quên nữa, bác Trungnghia có mua máy theo chip intel thì qua chổ này: www.TanDoanh.vn . Đảm bảo uy tín chất lượng, đến 1 lần là quên tụi PV, HL ngay. Hình như đang có khuyến mãi đó.

Last edited by a moderator: