Hạng D
15/12/06
1.211
5.286
133
39
Đề nghị bác captivadongnai đã lấy xe rồi, thì cho a em cái Review và 500đ ảnh xịn cái bác ơi, bác có giải pháp nào cho cuốn Manual tiếng Hàn chưa bác

Tập Lái
10/7/09
19
0
0
nobitta nói:
Đề nghị bác captivadongnai đã lấy xe rồi, thì cho a em cái Review và 500đ ảnh xịn cái bác ơi, bác có giải pháp nào cho cuốn Manual tiếng Hàn chưa bác

Xe thi bac da xem tan mat cho Bac Hieu roi ma. Em chi xin dua 1 vai cam nhan sau : Em thich nhat la qua am thanh JBL 10 loa, DVD, sunroof, tap-lo nhin hien dai hon SF. Ngoai that nhin cung cap, manh me. Cach am cung tot.......Noi chung theo em thi tam on

Hạng D
15/12/06
1.211
5.286
133
39
captivadongnai nói:
nobitta nói:

Xe thi bac da xem tan mat cho Bac Hieu roi ma. Em chi xin dua 1 vai cam nhan sau : Em thich nhat la qua am thanh JBL 10 loa, DVD, sunroof, tap-lo nhin hien dai hon SF. Ngoai that nhin cung cap, manh me. Cach am cung tot.......Noi chung theo em thi tam on
Bác Captiva cho xin tí cảm nhận về máy móc, chạy trên đường có êm ái không. Tình hình là toàn âm thanh và hình ảnh tiếng Hàn Xẻng không. Bác dịch được, thì dịch cho AE đi...

Hạng F
5/3/05
8.718
72.969
113
đây
bác nobitta mua Sorento rồi còn gì :D, em chả biết 2 xe này nó khác nhau cái gì, nhưng mà vị trí lắp GPS nó y hệt nhau, em chuồn đây! thanks bác nobitta

Hạng B2
9/1/07
150
47
28
OSCF
NEWDRIVER nói:
Xu hướng của giới trẻ HQ đấy các bác:

-Hầu hết mấy tay HQ mới sang VN công tác, được hỏi thích loại nào đều nói thích KIA. Quái??? mình hỏi tại sao thì mới được biết là chủ tịch KIA là con ruột của chủ tịch Hyundai, và theo trào lưu cấp tiến, hiện đã thuê đội ngũ thiết kế tại Tây Âu, và bản đầu tiên sẽ ra mắt tại ...thị trường Mỹ là dòng Sedan cao cấp hơn hẳn Camry về trang bị, options, và kiểu dáng thể thao hơn, hiện đại hơn. Gía cho bản này là 25,000 tại Mỹ ( ba se).

Các phiên bản KIA ra tại HQ chưa có hơi hướng của thiết kế này, và mang tính...Hàn quốc!!! nhưng do Hyundai chiếm lĩnh thị trường quá lâu, nên các dòng xe phổ thông của Kia được phục vụ nhiệt tình hơn nên thích chăng.

Nói chung theo tôi, máy móc giờ các phiên bản chính đều do Hyundai làm, hộp số cũng thế, nên chất lượng so với Hyundai đúng là cũng không có gì phải lăn tăn nữa. Nhưng cá nhân thì tôi vẫn thích thiết kế của FE hơn hẳn, vì nó mang tính nghệ thuật hơn nhiều.

Máy móc thì như nhau cả thôi, còn về thiết kế thì phải khác nhau chứ. Người cha bên Huyndai thiết kế xe STF nhìn sexy, lịch lãm, còn người con thì thiết kế SRT mạnh mẽ, hầm hố; mỗi xe một vẻ để mọi người có nhiều sự lựa chọn, đó cũng là chiêu thức kinh doanh cả, chẳng lẽ hai cha con họ lại "giẫm chân" lẫn nhau :D