Hỏi/Đáp Kỹ Thuật chống ồn xe aveo

Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Như vậy là không có cách nào khả thi hơn thay vỏ hả các anh!?
Xe aveo làm cách âm 4 hốc bánh xe được không các anh?
Xe em còn có thêm vụ dàn nhựa taplo nó rung và kêu rần rần, đi đường quốc lộ là giống như mang theo cả dàn nhạc giao hưởng theo, ồn ức chế luôn! :mad:
P/S:
Dàn nhựa taplo kêu rần rần bên phụ, có anh nào bị và trị hết chưa ạ, cho em xin chút cao kiến với!

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Như vậy là không có cách nào khả thi hơn thay vỏ hả các anh!?
Xe aveo làm cách âm 4 hốc bánh xe được không các anh?
Xe em còn có thêm vụ dàn nhựa taplo nó rung và kêu rần rần, đi đường quốc lộ là giống như mang theo cả dàn nhạc giao hưởng theo, ồn ức chế luôn! :mad:
P/S:
Dàn nhựa taplo kêu rần rần bên phụ, có anh nào bị và trị hết chưa ạ, cho em xin chút cao kiến với!
Xe em spark cũng bị rần taplo và ồn từ bánh xe.
Tính làm chống ồn mà ko biết hiệu quả thế nào .

Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Xe em spark cũng bị rần taplo và ồn từ bánh xe.
Tính làm chống ồn mà ko biết hiệu quả thế nào .
Cái vụ rần taplo là ức chế nhất phải kg anh?:mad:
Đợt Tết rồi, em vừa chạy vừa nghiên cứu, cuối cùng phát hiện nguyên nhân nó rần rần là : miếng nhựa mặt taplo sát mép với kiếng chắn gió ngay góc chữ A bên phụ nó bị rơ, khi chạy nó cộng hưởng rung + 2 nắp nhựa cửa gió trên taplo nó cũng rung nên khi cộng hưởng và đi vào đường xấu nó kêu rần rần.
Em cắt 1 miếng nhựa chiêm vào giữa kiếng chắn gió và mép nhựa taplo, lấy keo 3M dán giữ cố định 2 nắp nhựa cửa gió trên taplo thì nó hết rần rần rồi anh. Khỏe người ra luôn..hi..hi...;)
Giờ chỉ còn cái vụ ồn từ 4 bánh xe khi chạy mà cái này chắc xe cỏ như aveo chiếc nào cũng vậy quá nên em kệ rồi (mà em để ý từ lúc dán ron cao su toàn xe thêm vào thì tiếng ồn 4 bánh nó dội vào ghê hơn khi chưa dán, chắc gỡ mấy cái ron ra quá!!!)
Cái vụ rần taplo anh nghiên cứu tìm hiểu theo hướng của em thử xem sao.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Cái vụ rần taplo là ức chế nhất phải kg anh?:mad:
Đợt Tết rồi, em vừa chạy vừa nghiên cứu, cuối cùng phát hiện nguyên nhân nó rần rần là : miếng nhựa mặt taplo sát mép với kiếng chắn gió ngay góc chữ A bên phụ nó bị rơ, khi chạy nó cộng hưởng rung + 2 nắp nhựa cửa gió trên taplo nó cũng rung nên khi cộng hưởng và đi vào đường xấu nó kêu rần rần.
Em cắt 1 miếng nhựa chiêm vào giữa kiếng chắn gió và mép nhựa taplo, lấy keo 3M dán giữ cố định 2 nắp nhựa cửa gió trên taplo thì nó hết rần rần rồi anh. Khỏe người ra luôn..hi..hi...;)
Giờ chỉ còn cái vụ ồn từ 4 bánh xe khi chạy mà cái này chắc xe cỏ như aveo chiếc nào cũng vậy quá nên em kệ rồi (mà em để ý từ lúc dán ron cao su toàn xe thêm vào thì tiếng ồn 4 bánh nó dội vào ghê hơn khi chưa dán, chắc gỡ mấy cái ron ra quá!!!)
Cái vụ rần taplo anh nghiên cứu tìm hiểu theo hướng của em thử xem sao.
Thay vỏ michelin coi sao bác.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Vỏ chạy 23k km bắt đầu chai rồi nên ồn hơn, thay vỏ mới của hãng nào cũng sẽ êm hơn, một thời gian sau lại ồn.
Rung nhựa taplo bác mua nẹp cao su chân kính về chèn vô là ok.

• Like
Reactions: yeuxemy and Linh74
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Vỏ chạy 23k km bắt đầu chai rồi nên ồn hơn, thay vỏ mới của hãng nào cũng sẽ êm hơn, một thời gian sau lại ồn.
Rung nhựa taplo bác mua nẹp cao su chân kính về chèn vô là ok.
Thấy gai còn dày nên hơi tiếc.

Tập Lái
17/5/18
4
0
1
31
Em hóng vụ dàn nhựa taplo ạ , xe em a aveo đi 90k r , đi qua mấy chỗ sóc nó rung dàn nhựa taplo , và mấy cái cánh của nghe sộc sệch lắm (e chưa làm lại ron cửa)