Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
Em chuyển làn hoài mà bác, hay tại may không gặp xxx, mà trên cầu thấy có camera, nếu sai đã bị phạt nguội các bác nhỉ
Khẳng định với bác là chuyển lane trên cầu là không hề sai vì là nét | - - - | (trong điều kiện khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.).

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
May thằng ngu là mấy thằng nào ? Bác phải giảm tốc độ khi đến chỗ này vì chỗ này là giao lộ, còn người ta cắt ngang để sang lane rẽ trái cũng không sai vì ko có bảng cấm, khi nào có bảng cấm mà mây ông đấy cứ phi sang thì bác hãy kêu họ ngu nhé.
Ps : tôi toàn rẽ sang làn đấy để qua lane rẽ trái cho tiện, chỉ cần quan sát cẩn thận vẫn an toàn hơn đi lane trong bên phải vì toàn bị đám 2b cặp 2 bên hông không giảm tốc độ khi mình rẽ qua, chưa kể còn tranh nhau chen lên dành chỗ trước mũi xe ngay chỗ dừng đèn đèn đỏ, xe tôi bị xước hông 2 lần vì vụ này rồi nha bác.
Ngay chỗ đó có 1 đoạn vạch liền nhé, và đừng nói đang 80km/h chỉ cần 60km/h thôi mà bác cứ tứ từ cắt ngang dòng xe như vậy thì em chỉ biết chúc bác may mắn thôi.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.545
113
Khúc này còn 1 nguy hiểm nữa: Nhiều xe phi từ trong Metro, từ cầu Trắng cát ngang đường hỗ hợp, phi thẳng ra làn 80.
Em tòan chạy làn giữa, quất đúng 80, bác nào chạy phi ngang kiểu đó nguy hiểm quá.

Hôm bữa về cũng thấy xe đó nằm chổng vó nhưng không biết tại sao, từ xa trông thấy nên lủi vô làn trong đi cùng xe máy cho nhanh.

Hy vọng những người trên xe tai qua nạn khỏi, chạy sao mà bay lật ngửa kiểu đó vậy trời :eek: