Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Chống xóc cho đầu CD-VCD

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM
Có bác nào biết cách nào và ở đâu chống xóc cho đầu CD-VCD không ? Xe em mỗi lần bị xóc là đầu không đọc được đĩa . Mà đường của ta thì không thể không xóc khi đi trên đó được :(!

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Chống xóc cho đầu CD-VCD

xe em cũng vậy ...[&:][&:]

chắc là mua cái đầu khác quá ... :mad::mad::mad:

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Tui nghe nói những đầu đọc CD/VCD có thêm bộ nhớ đệm "buffer" lớn lớn thì sẽ không bị vấp khi đường xóc, vì dữ liệu không phải đi trực tiếp từ đĩa qua bộ khuếch đại.

Chắc là phải đổi máy khác thôi chứ không "chống xóc" được đâu.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Em có ông anh ở bên Canada , hôm rồi có về test thử xe em , có hỏi em CD-VCD có trang bị chống xóc hay không ? Em bảo không biết vì vẫn nghe tốt (lúc đó hiện tượng vấp đĩa chưa xảy ra , có lẽ do em còn lái với tốc độ chậm , chủ yếu đi trong thành phố , hôm rồi làm mấy tua đi Lộc Ninh , Bình Châu , Vũng Tàu về thì hiện tượng này xảy ra liên tục , đường hơi mấp mô một chút là các em ca sĩ đứt hơi ngay :( ) . Ông ấy khẳng định là phải có thiết bị chống xóc đĩa thì mới có thể sử dụng CD-VCD trên xe khi chạy trên đường xá của VN được . Nhưng lúc đó em lại không hỏi bằng cách nào , tiếc thật ![8|]

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Cái thiết bị chống shock đó nó nằm trong cái đầu CD-VCD-DVD chứ không phải rời đâu bác ơi, tốt nhất là bác đi mua cái đầu CD-VCD-DVD chống shock về thay cái cũ là OK. còn nếu bác tiếc cái đầu cũ thì bác để xài cũng được nhưng phải thay tòan bộ giàn nhún lò xo v..v.. của mẹc hay Bi vào xe bác khi đó xe êm không xóc thì cái đầu đó mới họat động được ;)

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Bác atm (mỗi cuối tháng là tui gặp bác tại ngân hàng :D)

Tui thí dụ cho bác cái này, giá bèo nhứt trên PriceGrabber.com ($65.00):

- Plays DVD/VCD/DVCD/SVCD/CD/MP3 (chơi được kính thưa các loại đĩa)

- Four Second Anti-Shock Feature (chức năng chống xóc trong vòng 4 giây)

Power Voltage: DC 9.5-24V
Weight: 2.2kg
Dimensions:8.66'' x 6.29'' x 2.59''

Nó chống xóc được có nghĩa là nó phải có bộ nhớ đệm đủ lớn để chứa dữ liệu tạm thời, sao cho khi xe của bác nhảy cà tưng liên tục trong 4 giây thì máy nó vẫn đọc từ bộ nhớ đệm, không cần đụng tới đĩa (đang bị xóc).

Bởi vậy nó không phải là cái cục gì để gắn thêm hết.