Tập Lái
28/9/16
42
63
18
Hì. Có chi mà kín vậy bác? Cái này là kinh nghiệm từ việc mình đã đầu tư phòng cho thuê rút ra được.
Đúng rồi, có gì mà bác kín vậy, bác có kinh nghiệm thì chỉ cho mọi người biết. Thấy bác tatakiemcom nói" bái bai cửa phòng dùng nhôm xifa luôn rồi" nên mới hỏi thăm

• Like
Reactions: HoangTra
Hạng C
13/4/09
518
14.659
93
Anh ib cho xin contac xưởng hay shop làm hàng nhôm đó đc không? Đang thu thập thông tin để 1-2 năm nữa mần 1 cái.
Mình ở Đà Nẵng nên chắc không giúp gì được. Chỉ thấy là nếu dùng cửa sắt mà cho đẹp thì chỉ rẻ hơn nhôm hệ xinfa không nhiều. Nên thôi làm nhôm luôn cho đẹp. Còn các cửa trong phòng thì tiết kiệm có thể dùng nhôm thường cho rẻ.

• Like
Reactions: ngkim2010
Hạng C
13/4/09
518
14.659
93
Đúng rồi, có gì mà bác kín vậy, bác có kinh nghiệm thì chỉ cho mọi người biết. Thấy bác tatakiemcom nói" bái bai cửa phòng dùng nhôm xifa luôn rồi" nên mới hỏi thăm
Nhôm mà sao bái bai nhỉ?

Hạng D
2/3/11
2.435
29.283
113
À, tui thấy cửa wc bằng gỗ có lá sách cũng hay mà hình như đó là hàng nhập Malai thì phải. Nhớ hồi ở Botanic có, Copac q4 cũng có, mà bên ngoài chả thấy ai làm. Chứng tỏ Malai họ sx đồ gỗ cũng giỏi mà rẻ ha! Công trình họ mới nhập.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Thường thì nên xin giấy phép trước mới binh được mặt bằng. Thiết kế họ sẽ tính hết cho a từ a đến á: cách vận hành, mở cửa, thu tiền, phần mềm thu tiền, giá phòng (hcm quận trung tâm mình rành, tỉnh thì giá mình thua), phòng làm gì trang bị thế nào (rẻ nhất, đẹp nhất và ít hư bảo trì nhất..) đây là 1 phòng điển hình: ko có gì để bảo trì và rất rẻ:
Nhìn đẹp và gọn gàng chuyên nghiệp. Giống chung cư mini cho thuê sẽ có chỗ gửi xe phía tầng trệt, nếu là p.trọ nhìn vậy a để cái xe vào là hết cmn chỗ rồi. A làm full nội thất như vậy thì chi phí đầu tư lớn thường ở khu thành phố. Còn ở tỉnh thì khá là khó vì chung cư giá thuê cũng khá rẻ mạt.

• Like
Reactions: Tommyteo
Giá xây phòng trọ như nào các bác:
Diện tích đất: 5.7x32m (xây hết 5.7x30), xây 8 phòng trệt, trừa lối đi 1.2m.
- Móng băng: Tầm bao nhiêu tiền?
- Hoàn thiện: 8 phòng và lối đi tầm bao nhiêu tiền?
- Tầng bê tông thật: Tầm bao nhiêu tiền
- Hoặc lợp tôn, la phông: Tầm bao nhiêu tiền?
- Hoàn thiện sân trước (5.8x2m) + cồng: Tầm bao nhiêu tiền?
=> Tổng chi phí bao nhiêu?
Các bro có hiều biết giúp với. Thanks
Như b mô tả thì móng băng tùy cho sau này nâng thêm 1 tầng hoặc 2,3 tầng sẽ khoảng từ 100-150 triệu. Xây thô và hoàn thiện cơ bản lối đi tường rào và 1 tầng trệt mái bê tông thật là 1.15 tỷ, mái tôn la phông là 830 triệu. Sân cổng trước là 60 triệu. Có giấy phép chính thức thì cập nhật lại theo diện tích cho phép nếu có thay đổi b.

lkl confirmed
Tập Lái
26/11/22
10
21
3
Nhà trọ Saigon bão hòa rồi bác ơi, vừa hết dịch xong đã có đội lái đi gom rồi. Tiếp theo sau đó 3 tháng đến giờ là mở nhà trọ liên tục. Trung bình sửa chữa set up chỉ mất 1 tháng/nhà 15 phòng. Tốc độ cực kì nhanh. Tôi đang ôm mấy nhà đây. May quá không ham đòn bẩy, không vay nợ làm.

Trùm Cô
27/11/07
854
46.561
93
Nhà trọ Saigon bão hòa rồi bác ơi, vừa hết dịch xong đã có đội lái đi gom rồi. Tiếp theo sau đó 3 tháng đến giờ là mở nhà trọ liên tục. Trung bình sửa chữa set up chỉ mất 1 tháng/nhà 15 phòng. Tốc độ cực kì nhanh. Tôi đang ôm mấy nhà đây. May quá không ham đòn bẩy, không vay nợ làm.
Tình hình trọ có giám giả không bác
Đầu năm thấy tăng quá

Tập Lái
28/9/16
42
63
18
Nhà bác ở khu nào, diện tích phòng và giá thuê bao nhiêu bác.

• Like
Reactions: Tommyteo