L_P
Hạng B2
30/12/13
165
109
43
Lắp làm gì mắc công:
-Cần đi xa: Lấy xe lớn/thuê xe chở chứ Spark chạy xa ko thoải mái
-Cần đi vòng vòng mà phải chở ông bà già: Taxi nhanh gọn, có gì còn beer với ông già nữa. Tiền lắp ghế, tiền phạt... tính ra hóa cha tiền taxi

• Like
Reactions: tranthienminh
Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
với e thì xe nào chạy cũng đc, xe ngon thì chạy nhanh, xe cùi bắp thì chạy chậm thôi bác ợ, vì e cũng chạy qua nhiều dòng xe rồi. bác nào đang đi Spark Van tư vấm cho e với

L_P
Hạng B2
30/12/13
165
109
43
Ông già em lắp đây :D

Xin lỗi, vừa chạy vừa nhìn dáo dáo, y như ăn trộm :D

Chả bõ tiền mua xe để hưởng thụ

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Ông già em lắp đây [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:D[/BCOLOR]

Xin lỗi, vừa chạy vừa nhìn dáo dáo, y như ăn trộm :D

Chả bõ tiền mua xe để hưởng thụ

mà có bị phạt chưa bác:3dcuoi:

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Bác không nên lắp. Em không nói đến pht hay không. Nhưng xui rủi xe gặp chuyện mà xe chỉ được chở 2 xe lúc đó lại tống 5 . Trong trường hợp này ngoài việc chở quá số người quy định còn bị khép vào tội cố ý làm trái ( thuộc về hình sự), rất phiền. Thôi thì mua con xe cũ tí mà đầy đủ chỗ ngồi cho tiện

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
cách đây vài tháng em cũng tính như bác chủ vì kinh phí eo hẹp, nhưng nghĩ đi nghĩ lại cuối cùng bấm bụng đi vay NH thêm để mua 4 chỗ luôn, chứ đi xe mà cứ lo bị phạt thì còn gì thú vị nữa.
còn nếu bác vẫn muốn xe nhỏ với kinh phí thấp em nghĩ bác kiếm matiz đi có vẻ còn hợp lý hơn, hoặc các dòng xe mini cũ khác.

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
dự trù của e là 250 triệu ah bác ơi, mà e mua trả góp nữa (thực ra tiền e gửi tiết kiệm có việc cần e rút ra liền nên mua trả góp lãi háng tháng k bao nhiêu) mà mua xe củ thì k quá 5 năm mới vay đc. Spark củ tầm tầm tiền đó các bác thấy đc k ?

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
dự trù của e là 250 triệu ah bác ơi, mà e mua trả góp nữa (thực ra tiền e gửi tiết kiệm có việc cần e rút ra liền nên mua trả góp lãi háng tháng k bao nhiêu) mà mua xe củ thì k quá 5 năm mới vay đc. Spark củ tầm tầm tiền đó các bác thấy đc k ?
Em cũng ko rành về giá cả, nhưng lúc trước có hỏi mấy bác bên Đông đô thành và Việt Long thì mấy bác ấy có giới thiệu mấy con spark cũ đời cỡ 2008 - 2009, giá tầm trên dưới 200tr(em cũng ko đi coi nữa vì cũng lu bu với lại không ham lắm :D).
Nhưng theo ý kiến riêng của em bác nên kiếm spark LT cũ đời 2012-2013, giá em nghĩ tầm 250tr là có thể kiếm được, và cũng đủ điều kiện để trả góp. Có điều nếu bác muốn trả góp thì phải mua của gara hay của hãng nào đó, chứ mua tư nhân em nghĩ không ai cho bác trả góp đâu (hoặc là thủ tục rất mệt).

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Em cũng ko rành về giá cả, nhưng lúc trước có hỏi mấy bác bên Đông đô thành và Việt Long thì mấy bác ấy có giới thiệu mấy con spark cũ đời cỡ 2008 - 2009, giá tầm trên dưới 200tr(em cũng ko đi coi nữa vì cũng lu bu với lại không ham lắm :D).
Nhưng theo ý kiến riêng của em bác nên kiếm spark LT cũ đời 2012-2013, giá em nghĩ tầm 250tr là có thể kiếm được, và cũng đủ điều kiện để trả góp. Có điều nếu bác muốn trả góp thì phải mua của gara hay của hãng nào đó, chứ mua tư nhân em nghĩ không ai cho bác trả góp đâu (hoặc là thủ tục rất mệt).
Cm thực tế nhất từ đầu trang, 1000like cho bác.
Tháo gỡ khúc mắc và vẽ lối ra hợp lý.
Bác chủ nên làm theo luật vì khi tham gia giao thông ko nói đc chữ ngờ, lỡ có chuyện gì thì mình là bên sai hoàn toàn, ăn đủ nha bác :D

Tập Lái
22/4/14
14
6
3
Bảo Lâm, Lâm Đồng
Em đây bác, đã từng mua, lắp ghế sau, dán kính đen, lắp các phụ kiện...chạy... và cuối cùng là BÁN RẺ trong vòng 3 tháng. Tâm lý ko hề thoải mái 1 chút nào, trèo lên xe của mình bỏ tiền mua mà chạy cứ như đi ăn trộm, nhìn thấy xxx là run như cầy sấy....