Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Bên PMH thì Môi giới ( Cty moi gioi) rất là khéo trong việc này
Sau khi kết nối thành công, họ tiếp tục hỗ trợ cả 2 bên về tất cả ....Tien thue tháng cũng trả qua môi giới...thì khả năg khi tái ký HĐ họ vẫn lấy tien moi gioi …,,,,
Tụi NN nó thuê nó thích qua môi gioi vì đc support chu đáo mà ko bị charge phí , (bên Thuê trả phí moi gioi roi) và nó ko nhức dau khi làm viec voi Chủ...

• Like
Reactions: VHMK
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Có mấy triệu lên báo CA nó còn k thèm tiếp :v
Thì hỏi mấy ảnh giải quyết đẹp vụ này mấy anh tính thế nào? Mình cũng cho thuê nhà, chưa gặp chuyện này. Nếu sales nó muốn lấy thêm phí môi giới thì NGAY TỪ ĐẦU KHÁCH THUÊ PHẢI KÝ HĐ 2 NĂM. Giờ không lẽ trả phí cho nó, năm sau khách gia hạn tiếp lại ... nuôi nó nữa à.

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Bên PMH thì Môi giới ( Cty moi gioi) rất là khéo trong việc này
Sau khi kết nối thành công, họ tiếp tục hỗ trợ cả 2 bên về tất cả ....Tien thue tháng cũng trả qua môi giới...thì khả năg khi tái ký HĐ họ vẫn lấy tien moi gioi …,,,,
Tụi NN nó thuê nó thích qua môi gioi vì đc support chu đáo mà ko bị charge phí , (bên Thuê trả phí moi gioi roi) và nó ko nhức dau khi làm viec voi Chủ...
Bên PMH - Cty Môi Giới còn kiêm luôn nhiệm vụ bảo trì căn hộ (sửa chữa lặt vặt cho khách thuê mà khg phiền đến chủ nhà), chủ nhà không phải động tay động chân, vậy cũng đáng.

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Thì hỏi mấy ảnh giải quyết đẹp vụ này mấy anh tính thế nào? Mình cũng cho thuê nhà, chưa gặp chuyện này. Nếu sales nó muốn lấy thêm phí môi giới thì NGAY TỪ ĐẦU KHÁCH THUÊ PHẢI KÝ HĐ 2 NĂM. Giờ không lẽ trả phí cho nó, năm sau khách gia hạn tiếp lại ... nuôi nó nữa à.
Bởi vậy nên mình mới nói anh nói chuyện cho khéo. Có cu có nhương. Gặp sale thường ko nói nhưng gặp bọn đầu gấu mệt lắm. Em đã từng cho dân giang hồ thuê (người đứng ra thuê là người khác, được công an phường giới thiệu đàng hoàng). Lúc phát hiện bọn nó bay lắc hút ke trong nhà xử lý rất mệt vì nó quan hệ với cả công an.

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Bởi vậy nên mình mới nói anh nói chuyện cho khéo. Có cu có nhương. Gặp sale thường ko nói nhưng gặp bọn đầu gấu mệt lắm. Em đã từng cho dân giang hồ thuê (người đứng ra thuê là người khác, được công an phường giới thiệu đàng hoàng). Lúc phát hiện bọn nó bay lắc hút ke trong nhà xử lý rất mệt vì nó quan hệ với cả công an.
Mình cũng bị 2 lần. Một lần cũng là công an khu vực giới thiệu cho một thằng thuê, mà lại là một nhóm mấy thằng khác ở (toàn xăm trổ) - may mà lấy lại nhà êm xuôi. Căn khác thì cho phải chú em xưng là CA, sau đó bị CA TP bắt vì chơi ma túy (trong căn hộ của mình) - mới biết là chú ấy bị đuổi khỏi ngành lâu rồi. Hơi lạc đề - nhưng ai có nhà cho thuê cẩn thận. Ông bạn mình cho thuê bên PMH, sau 1 năm ở thử, khách thuê thích quá ở lại thuê thêm 5 năm nữa (giờ vẫn đang ở) - chả có Chim Cò nào lụm thóc bậy cả.

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
Tập Lái
9/10/19
27
40
3
Anh chủ thớt chọn cách nào vậy
Hụ hụ, dạ chị em đưa tiền cho sale rồi, để khỏi phải lằng nhằng vì sợ. Vì chị em còn làm ăn lâu dài, em đang nhờ các bác tư vấn cho những trường hợp sau ạ.

Hạng D
4/8/11
1.048
4.258
143
Hụ hụ, dạ chị em đưa tiền cho sale rồi, để khỏi phải lằng nhằng vì sợ. Vì chị em còn làm ăn lâu dài, em đang nhờ các bác tư vấn cho những trường hợp sau ạ.
Yếu vậy hồi đó gặp sales gấu quá nen từ chối làm ăn ngay và luôn. Quan điểm là thà để nhà trống vài tháng còn hơn làm ăn với sales dữ quá và gap phai người thuê lưu manh. Trường hợp nếu muốn làm mạnh (nhưng mình ngại lằng nhằng) cho đỡ ức thì không tái ký hđ nữa. Tìm sales khác, người thuê khác.

• Like
Reactions: Winter-Sonata