Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Chủ Nhật này 16/12 em chở ông già đi thăm thằng em đóng quân ở Sư đoàn 5 (Tây Ninh) các anh em nào rành về tuyến đường này xin cho em vài lời chỉ giáo. Cám ơn nhiều.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
RE: Chủ Nhật này mình đi Tây Ninh các bác cho vài lời khuyên về đường xá

Từ Sài Gòn đi đường Xuyên Á qua thị trấn Trảng Bàng đến thị trấn Gò Dầu rẽ tay phải đi thẳng khoảng 30km về Thị xã Tây Ninh, đường làm tốt rồi chỉ còn 1 đoạn ngắn ở thị trấn Gò Dầu chưa xong nhưng xe du lịch chạy tốt không sợ cạ gầm đâu.
- Đến thị trấn trảng Bàng vừa qua trạm biến điện là Bác phải rẽ tay phải (ngay khu vực đèn đỏ) đi khoảng 50m rồi mới rẽ trái đi tiếp đường Xuyên Á chứ đi thẳng như hồi xưa là bị xxx túm đó do mới phân luồng lại.
- Đoạn đường đi suốt đến Gò Dầu chỉ có 1 vòng xoay nhỏ xíu tại thị trấn nên cứ vậy mà rẽ phải về Tây Ninh thôi, Bác đi thẳng luôn là qua Campuchia đó.

Vào khu vực thị xã thì nên chạy chậm đúng luật, xxx Tây Ninh bắn tốc độ rát lắm đó, nhất là đoạn đường CMT8 và đường 30/4.

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Đường về Tâyninh rất tốt, có dãy phân cách rất dễ chạy . Ít thấy xxx bắn tốc độ, chỉ khó chịu khi đi đoạn đường này là khó vượt các xe tải. Các bác xe tải chạy khoảng 60km/h mà cứ bám lề trái không cho chúng ta vượt. Bác vượt phải là coi chừng lãnh đủ.

Trích đoạn: deepest

Chủ Nhật này 16/12 em chở ông già đi thăm thằng em đóng quân ở Sư đoàn 5 (Tây Ninh) các anh em nào rành về tuyến đường này xin cho em vài lời chỉ giáo. Cám ơn nhiều.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

@ deepest: bác cứ theo như lời chỉ dẩn của bác xereo là đúng rồi vì bác í là dân TN mà ( à quên mình cũng là dân TN :D ). Đường đi TN bây giờ tốt rồi, có dãy phân cách, QL 22 còn 2 đoạn đường ngắn đang làm nên hơi xấu 1 tí. Nếu bác không muốn đi lòng vòng tại TX TN thì khi bắt đầu vào TX có ngã 3 rẽ T hướng dẩn đi Thanh Điền, or Trãng Lớn, bác rẽ T và đi thẳng gặp ngã 3 đường cụt thì rẽ P đi thẳng là gặp ngay cổng chào của sư đoàn 5. Chúc bác có chuyến đi vui vẽ.

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Bác phải rất cẩn thận ở các giao lộ trên QL22 đọan từ TP HCM đến Củ Chi, xe 2b hay băng ẩu vượt đèn đỏ lắm, em về nhà đi qua đọan này lần nào cũng thấy tai nạn kiểu này. Chúc bác an tòan!

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Em đã kết thúc chuyến hành trình 1 cách tốt đẹp, một lần nữa cám ơn anh em OS rất nhiều.
Mấy lần trước đi xa không để ý vấn đề xăng của xe, lần này canh thử thấy rất OK. Trước hôm đi mình đổ đầy bình xăng A95, chạy khoảng 50Km trong nội thành (không bị kẹt xe), hôm CN vừa rồi đi Tây Nình (270km, vì em chạy quanh để đón mấy người bà con) về đến nhà đồng hồ khoảng 320km, xăng tiêu hết phân nữa bình. Em đi con Premacy chở đủ 7 người lớn kể cả em, mở A/C ở mức 2, tốc độ đều ga không ép ga 2000 vòng /phút vận tốc trung bình 60KM/h-80KM/h. trước khi đi em canh bánh xe 2 bánh trước 2.5kg/cm2, 2 bánh sau 3kg/cm2.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Ủa sao áp suất lốp Premacy cho phép cao quá ta ? Bơm 3kg/m2 chạy đến nơi chắc 3.5 luôn quá . Có thấy xóc không bác ?

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Bác bơm kiểu này là quá căng bánh đó, xe em khi chở đủ tải 7 người chỉ bơm trước 2.2kgs sau 2.4kgs thôi ! còn đi bình thwừong em hay bơm trước 2.2kgs sau 2.1 kgs thôi