Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
Em lên cái quy trình khởi động xe, anh em xem share cho vui

Cảnh này giống như đi xe hồi thập niên 8x, chạy 1 hồi xe bị pan là hành khách xuống xe, kiếm bóng mát chờ , lái xe phụ xe nhào vô sửa, sửa xong lơ hô lên " lên xe, lên xe".... Sửa không được thì quắc xe dọc đường cho khách sang xe...
Cu Trúc diễn đạt quá, khi nào có màn sang xe giữa chừng nữa thì làm clip tiếp cho trọn vẹn nghe :D :D :D

Hạng D
16/1/13
4.801
81.814
113
Tức là khi có sự cố phải gửi về Hải Phòng, Mỹ thì Cali , Caroline, Pháp thì Paris và Đức ở Cologne,
Ý em là hạ tầng không có, mà dù có muốn share với BMW cũng chưa chắc vì không mâm,Và cũng chưa chắc với các hãng xe khác.
Nếu có hạ tầng công xưởng, garage thì bắt buộc
Kỹ thuật viên là ....người bản xứ, không lẽ vác thợ máy VN qua ú ớ với mấy thằng tây ?
Và lương hướng của thợ tây khác thợ việt ...rất nhiều thứ
Nói chung là Hạ tầng, bảo hành ..., là vấn đề quang trọng nhất của người tiêu dùng, Đây không phải miếng bánh , ly cà fê mà là 50.000$ lận đó bác

Viết riêng cho bác @tư búa : vì em bắt đầu quen với CNL rùi ...cho nên viết tắt để cho anh em đoán mò chơi
Bảo hành bảo trì thì Vinfast ký hợp đồng với hãng khác rồi => khỏi lo cho khách mua

Khách mua chỉ lo là: có an toàn ? có hư vặt ? có bị trục trặc cần đem xe đến sửa ?

Nhà giàu có nhiều options để đi, nhà nghèo chỉ có 1 xe .

Hạng C
25/7/11
840
52.072
93
Nãy kêu đám bạn diễn cho con nít khóc la trong xe nữa, mà tụi nhỏ ngoan quá ko khóc nên thôi =))))
Nhìn có vẻ crash và hang luôn SW của ECU. Mà thế là nó bị thành hệ thống mịa nó rùi, xác suất lỗi cao thế mà dám đem bán.

Bữa giờ bao nhiêu đứa giống mày vậy cu @condao

Hạng D
30/12/18
1.371
30.756
193
33
Nhìn có vẻ crash và hang luôn SW của ECU. Mà thế là nó bị thành hệ thống mịa nó rùi, xác suất lỗi cao thế mà dám đem bán.

Bữa giờ bao nhiêu đứa giống mày vậy cu @condao
Em đoán ai cũng bị vậy đó, có người bị mà ko nói hên xui, chưa tìm ra, mà em đi xa tới Vũng Tàu mới bị nhiều vậy. Đọc người khác nói là do ác quy chịu ko nỗi hoặc ko sạc mới bị vậy, ở nhà do đêm nào em cũng cắm sạc xe nên bình ko yếu, đi xa ko sạc là bị hiu hiu

• Like
Reactions: bugi
Hạng D
3/12/07
1.216
20.855
113
Em đoán ai cũng bị vậy đó, có người bị mà ko nói hên xui, chưa tìm ra, mà em đi xa tới Vũng Tàu mới bị nhiều vậy. Đọc người khác nói là do ác quy chịu ko nỗi hoặc ko sạc mới bị vậy, ở nhà do đêm nào em cũng cắm sạc xe nên bình ko yếu, đi xa ko sạc là bị hiu hiu
Thấy bên nhóm VLO nhiều ng đi 7-10k km rồi vẫn chưa phải dùng cấy 10 này bao h;
Nhưng cũng nhiều a bị...
Đồn là do lên xe ko đạp phanh cho nó ready trước nên lỗi...
Vinffast chắc đang lo chổng vó vụ này nên chưa tung xe ra thị trường Mỹ;
Xe giao ở Việt nam lên đến gần 5k rồi..